Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปัญญาชนด้นครัว ไม่ไหวจะเคลียร์แล้ว !! ติดต่อทีมงาน

**ขออภัยด้วยครับ ชื่อพิมพ์ชื่อละครที่หัวกระทู้ผิด

บอกก่อนนะครับ ว่าผมไม่เคยดูเวอร์ชั่นก่อน แล้วก็เป็นคนไม่ค่อยชอบดูละครด้วย ปกติก็อยู่ห้องหว้ากอกับศาลาประชาคม แต่อยากมาแบ่งปันความรู้สึกที่เฉลิมไทยเพราะไม่ไหวจริงๆ พอดีว่าเปิดไปเจอเรื่องนี้ตั้งแต่เมื่อวาน ติดแหงกเลยครับ อิอิ

ละครเรื่องนี้ ดีมากครับ เบาสมอง+ฮา แล้วก็ไม่แป้กด้วย ทำผมนั่งหัวเราะอยู่คนเดียวทั้งเรื่อง เหมือนคนบ้าเลย 555 บางฉากถึงจะไม่ฮาขนาดต้องหัวเราะ แต่ก็น่ารักจนทำให้อมยิ้มได้เหมือนกัน

สำหรับผม คิมเบอร์ลี่น่ารักมากๆ แล้วก็แสดงดีด้วย (ซึ่งเมื่อวานผมก็ได้ตั้งกระทู้ชื่นชมเธอ และได้สมัครเป็นแฟนคลับเรียบร้อยแล้ว วันนี้เลยขอชมละครมั่ง)
คาแรคเตอร์นางเอกในละครดูเปิ่นๆฮาๆน่ารักๆ แต่ไม่โง่มากไป ในขณะที่พระเอกก็ฉลาด มันเลยดูลงตัว ไม่มากไม่น้อยไปนะผมว่า

นอกจากนี้ หนังเรื่องนี้เก็บทุกรายละเอียดจริงๆ เล็กๆน้อยๆก็ฮาได้ มันเลยแปลกตรงที่ว่า เป็นละครเรื่องแรกที่ผมชอบทุกตัวละคร โดยเฉพาะนางเอก และก็เป็นเรื่องแรกที่ทำให้ผมไม่คิดว่ามีตัวละครส่วนเกินเลย ไม่อยากให้ขาดใครสักคนไป

-ไม่ว่าจะกุ๊บกิ๊บ ผมว่าเธอก็น่ารักมากนะในเรื่องนี้ แม้ว่าเธอจะกรี๊ดเยอะไปหน่อย ( ปกติจะผมจะไม่ค่อยฮากับเธอสักเท่าไร )

-หรือตั๊กบริบูรณ์เรื่องนี้ก็ไม่แป้กนะ โดยเฉพาะฉากที่นั่งเล่นขายของกับเด็กอะ หมาเป็นสามี ผมฮาก๊ากเลย  55 (ทำให้ผมรู้ว่าหนังตลกไม่จำเป็นต้องยิงมุกเสมอไป แต่ทำให้มันตลกแบบน่ารักๆก็ฮาได้)

-เจ้าป่องก็เล่นได้ฮาแบบซื่อๆดีครับ

ชื่นชมผู้กำกับมากครับ แล้วก็ผู้จัดด้วยครับ ไม่แน่ใจว่าคุณแอน ทองประสมหรือเปล่า ? ถ้าใช่ก็ขอให้สร้างสรรค์ผลงานดีๆแบบนี้มาเรื่อยๆนะครับ

ก็แค่มาเล่าสู่กันฟัง
ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับ

ฝันดีทุกคนครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 55 23:54:09

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 55 23:25:26

จากคุณ : AJ.S.Moon
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 55 23:12:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com