Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปัญญาชนก้นครัว ความชอบและปลื้มของคนใน pantip กระจายมากค่ะ ติดต่อทีมงาน

ช่วงศุกร์เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมา ตั้งใจจะดูค่ะ แต่พอดีมีธุระเลยยังไม่ได้ดู วันนี้เลยมานั่งอ่านคอมเมนท์ย้อนหลัง สังเกตได้ชัดง่ายๆเลยค่ะว่าค่อนไปทางบวก

ความชอบแต่ละความเห็นมันกระจายมากเลยค่ะ กรณีตัวละครนะคะ อาทิ

คิมน่ารักโก๊ะรั่ว ไม่คิดว่าจะเล่นคอมเมดี้ได้ลื่นขนาดนี้
หมากหล่อมากกก เล่นละครดีขึ้น แค่ยิ้มก็ละลาย
มะปรางเป็นคนใช้ที่สวยที่สุด เกลียดไม่ลง
โบเล่นได้ฮารั่วกว่าที่คิด (โบนี่ใครเหรอคะ)
พี่นาคเป็นทอมที่น่ารักมากเล่นดีมาก
ต๊ักตลกธรรมชาติมากๆ ชอบตั๊กมาก
กุ๊บกิ๊บเสียงแสบแก้วหู แต่น่ารักให้อภัย
ฮายอาภาพรกับยิ่งยงเข้าคู่กันดีมาก
เอกกี้กับโบเจอะกันแล้วตลกมาก
กระทั่งอ่านเจอถึงคุณสมบัติ คุณวิยะดา เล่นได้ตลกมาก โผล่แป๊บๆแต่ก็ตลกสุดๆ
ฯลฯ

เรื่องนี้เป็นเรื่องแรกที่เราเห็นคนในพันทิปก็ชอบฉากนู้นฉากนี้กระจัดกระจายมาก
ปกติเวลาเราเห็นคนในนี้ชอบฉากไหนในละครเรื่องใดก็ตาม คนก็จะตามเข้าไปชมฉากนั้นไหลตามน้ำเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันสุดๆ นานๆจะพูดชอบซีนอื่นบ้าง แต่นี่เห็นแบบว่าสมมติมีคนบอกชอบฉาก A ก็จะมีคนมาชอบฉาก A นี้ร่วมด้วยสักสองสามคน สักพักก็จะมีคนมาชอบฉาก B ฉาก C ฉาก D... เพิ่มอีก เยอะแยะไปหมดในกระทู้เดียวกัน แสดงว่าน่าจะจับใจคนดูหลายกลุ่มอยู่นะคะเนี่ย

แค่อ่านกระทู้กับคอมเมนต์ก็กระตุ้นต่อมอยากดูซะแล้ว เดี๋ยวเลิกงานจะได้ดูย้อนหลังซักกะหน่อย

ถ้าดูแล้วถูกจริต จะมาร่วมปลื้มด้วยนะคะ ^^

แก้ไขเมื่อ 22 ต.ค. 55 12:53:49

จากคุณ : kittyjang
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 55 12:51:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com