Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คลิปเจนนี่ตอบทุกคำถามของมุตตาและมุนิน!ที่สงสัยรวมถึงจุดจบนังนกน่ะ นางมาเฉลยเองแล้ว!! ติดต่อทีมงาน

บทสัมภาษณ์ผ่าน 94EFM ระหว่าง พี่อ้อม สุนิสา กับ เจนนี่ ประเด็นเรื่องมุตตากับมุนินค่ะ  ฮามากมาย    พิมพ์ให้อ่านบางประโยคนะคะ เต็มๆ ต้องฟังในคลิปค่ะ มุนินตาเค้าตอบชัดและครอบคลุมมาก 55555 

เจนนี่ : จริงๆแล้ว ผกกตีความแต่แรกแล้วว่า มุตตาเป็นโรคจิตอ่อนๆ ค่ะในเรื่องนี้ !! 

เจนนี่ :  แค่คำว่ารักจากผู้ชายคนนึงทำให้มุตตายึดติดและหลงเชื่อกับคำคำนั้น ทำให้เค้าลอยไปกับความฝันและลอยไปกับจินตนาการของเค้าเองค่ะ 

อ้อม สุนิสา   :  เวลาเค้าเห็นกระจกเค้านึกว่าตัวเองเป็นมุนินรึเปล่าคะ 

เจนนี่     :  ตัวเค้าเองเค้าอิจฉาพี่เค้า คือเค้าอยากดีเหมือนพี่ แต่ไม่เข้มแข็งเหมือนพี่ เค้ารู้สึกต่อต้านมุนินมาตลอด ทำไมแม่ต้องชมแต่มุนิน
                          ทำไมแม่ต้องรักแต่มุนินทร์ เค้าไม่ดียังไง เลยใช้ชีิวิตผิดๆ มาตลอดน่ะคะ คือเค้าขาดความอบอุ่น เค้ายึดติดกับผู้ชายและคำว่ารักคำเดียวค่ะ 

อ้อม สุนิสา  : คำว่าเค้าจะไปเลิกกันด้วยใช่มั้ยคะ คำว่าเค้าจะไปเลิกกับภรรยาเค้า 

เจนนี่    : ใช่ค่ะ คำนี้คำเดียวเลย  

อ้อม สุนิสา : แม๊ ถ้าเป็นญาติพี่ปิ๊บนะ จะตบให้หัวหลุดเลย !! 55555 แต่มันทำไม่ได้ สูงด้วยไม่กล้า กลัวนะคะ ฮ่่าๆ ๆ 

อ้อม สุนิสา  :  อันที่จริงมุตตาน่าสงสารเพราะเธอพูดความจริงกับใครไม่ได้ใช่มั้ย เพราะพอจะพูดกับแม่ อุ้ยตาย เจอแม่แบบนั้น แทบจะเอาหน้ามุดดินเลยทีเดียว 

เจนนี่ : ถ้าเกิดว่าเจนนี่มีแม่อย่างนั้นคงผูกคอตายตั้งแต่ต้นเรื่องแล้วค่ะ 

อ้อม สุนิสา :  พี่ว่าเจนนี่ยังไม่ทันได้โตดีกว่ามั้ยอะ คงผลักน้องตกน้ำแล้วตายหนีเลยดีกว่าปะวะ กลัวแม่ด่า 5555  แม่เป็นเงื่อนไขนึงที่ทำให้มุตตามีปัญหานะพี่ว่า 

เจนนี่ : อยากจะบอกว่าตอนมุตตาตาย ทุกคนเหมือนเชียมวยอะพี่อ้อม กรี๊ดกันแบบว่า ตายแล้ว ตายแล้ว 555

อ้อม สุนิสา :  เออตายๆ ซะบ้างก็ดีอะ ปกติพี่ไม่เคยสมน้ำหน้าใครตายนะเจนนี่ แต่นี่แบบ เออหลอนว่ะ ช่วยตายให้คนเข้มแข็งเค้าเดินออกมาหน่อยเห๊อะ

อ้อม สุนิสา : ในมุมของเจนนี่ถ้าไม่ใช่ในมุมของมุตตาและมุนินทร์ เป็นมุมคนดูทั่วไป คิดว่าใครในเรื่องเสื่อมที่สุดคะ ไม่น่าคบ และบุคคลิกเสื่อมสุด

เจนนี่  :  ตัวละครทุกตัวในเรื่องนี้ไม่มีใครดีและไม่มีใครเลวที่สุด ทุกคนแบบ อยู่ตรงกลางอะ คือมีความเป็นคนจริงๆ เจนนี่อยากให้คนดูละครเรื่องนี้แล้วได้ข้อคิด
                     มันสอนคนเยอะมากค่ะ ตัวละครทุกตัวในเรื่องนี้ไม่มีจุดจบที่ดี แม้กระทั่งตัวมุนินทร์ พี่ธัญญ่า และพี่ปิ๊บเอง ทุกคนจะมีแบบ 
                     ใครทำอะไรเอาไว้ตอนสุดท้ายจุดจบทุกคนไม่สวยค่ะ 

อ้อม สุนิสา : แต่ถ้าเป็นไปได้ใครช่วยเอาไม้ไปเขี่ย อีนกสองหัวหน่อยนะคะ  รำคาญ อ้อมว่าคนเนี่ยเสื่อมมมากกกก 

เจนนี่    :  คนนั้นเนี่ยมีจุดจบที่ไม่ดีแน่นอนค่ะ  (นั่นน !!! เสร็จแน่นังนกสองหัว)

อ้อม สุนิสา  : นั่นละคะไฮไลท์ มุนินทร์มาแก้แค้น เอาใครก็ได้มาเขี่ยอินิไปหน่อยเถอะค่ะ

เจนนี่       : ฮ่าาๆ พี่อ้อมอินมากค่ะ อินมาก

อ้อม สุนิสา ไม่ได้ๆ เจนนี่  เราดูละครเราต้องเชื่อ ต้องเชื่อในเวอชั่นปัจจุบัน และคิดแบบปัจจุบันนะคะ ซึ่งอ้อมว่ามันให้ข้อคิดและก็การสอนอีกเยอะค่ะคุณผู้ฟัง ในทุกละครมันมีข้อดีข้อเสียอย่างที่เจนนี่บอกค่ะ  

จากคุณ : ~ ทโมน แห่ง ธิโมส์ ~
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 55 22:29:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com