Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อุบัติเหตุ ออนแอร์วันแรก ทำเราอิ่มใจ ติดต่อทีมงาน

ตอนแรกกะว่าจะเข้าไปร่วมรายงานสดด้วย แต่ปรากฏว่า อินเตอร์เน็ตเดี้ยงกระทันหัน เลยอด ได้แต่ดูละครในจอ ขอบคุณผู้ที่อยู่ในกระทู้รายงานสดทุกท่าน
โดยเฉพาะท่านที่แคปรูปมาฝากกับทำตัวดุ๊กดิ๊กๆ น่ารักมาฝาก ขอบคุณจริงๆ ค่า
พรุ่งนี้อย่าลืมมารายงานสดกันอีกเด้อค่า

ตื่นเต้นมากก่อนละครออนแอร์ ทั้งดีใจ และกลัวผสมกันไปหมด
ดีใจที่พี่อั้มกับพี่อ๋อมกลับมาเล่นละครด้วย จากที่รอมาสองปี
กลัว ว่าละครจะออกมาไม่สนุก ออกมาไม่ดี

แต่แล้ววันนี้ ตอนแรกของอุบัติเหตุ ดาราวีดีโอทำให้เห็นว่า ละครสนุกๆ ละครดีๆ คุณก็ทำได้

เรื่องการจัดแสง เราว่าคงยากเกินจะเยียวยาไปแล้ว แม้แสงไม่ทึบ ไม่มืด
แต่ก็ยังแปลกๆ อยู่ดี แต่ก็ไม่เลวร้ายมากค่ะ
แต่ถ้าเทียบกับค่ายอื่น เรื่องแสง ดาราวีดีโอยังป่วยอยู่นะคะ

เรื่องบท เราไม่ได้อ่านบทประพันธ์จริงๆ แต่ก็อ่านบทละครมาแล้วจากหนังสือพิมพ์ บทดีนะคะ เขียนออกมาเป็นละครได้สนุกดีอ่ะค่ะ มีลูกเล่นให้อมยิ้ม ตัดสลับกับความเราม่าได้ลงตัวดี หรืออาจเป็นเพราะการตัดต่อดีเลยทำให้ละครมันดูลงตัว

เรื่องการแสดงของนักแสดงเราว่าทุกคนใส่พลังเต็มที่มาก

อั้ม พัชราภา ชื่อนี้ก็การันตีเรื่องการแสดงได้ดีมากๆ แล้วสำหรับหลายคน
แม้อีกหลายคนยังคงค่อนขอดว่าเธอเล่นไม่ดี เป็นได้แค่ดารา ไม่ใช่นักแสดง แต่สำหรับเรา เธอคือนักแสดงในดวงใจเสมอมา
เพราะเธอทำให้เห็นในทุกๆ เรื่องที่เธอแสดงว่า
เธอคือนักแสดงคุณภาพคนหนึ่ง ไม่ได้ด้อยไปกว่าใคร
แม้จะไม่ได้มีรางวัลมาการันตีทุกสถาบันก็ตาม

อ๋อม อรรคพันธ์ เราว่าการแสดงของอ๋อม ดีขึ้น พัฒนาขึ้นเรื่อยๆ มาตั้งแต่เรื่องก่อนๆ แล้ว
อ๋อมทุ่มเทให้กับทุกบทบาท เราเชื่อว่าแบบนั้น
เชื่อว่าเขาเต็มที่กับการแสดงจริงๆ และผลจากการทุ่มเทก็ทำให้ฝีมือเขาพัฒนาขึ้นจริงๆ และเรื่องนี้ก็ทำให้เห็นว่า บทอารุม อ๋อมก็ทำได้ดีค่ะ

ส่วนนักแสดงคนอื่นขออนุญาตไม่วิจารณ์เนาะ เพราะเดี๋ยวจะยาว ฮ่าๆๆๆ แต่ทุกคนเล่นเต็มที่มากค่ะ

ต้องบอกว่าวันนี้ อุบัติเหตุ ทำเรายิ้มตั้งแต่เห็นหน้าอั้ม แม้จะฉากดราม่าแต่ความสวยของเธอพาเรายิ้มตลอดเลย
ยิ่งพอเข้าฉากกับอ๋อมแล้ว โอยยย พ่อคุณแม่คุณเอ้ยยย เราหน้าแดงแปร๊ด จนเพื่อนที่ดูด้วยกันถามว่าเขินอะไร เธอไม่ใช่อั้มนะ 555555
เคมีคู่นี้ยังคงไม่ลดลง ยังแรงคงเส้นคงวา ยิ่งมองก็ยิ่งหน้าเหมือนกัน อูยยย พาจิ้นไปไกล มะรุมกับชะนีพาเราอมยิ้มแก้มแทบแตกจริงๆ ค่ะ

ในบทวิศนีอายุ 24 ย่างเข้า 25 แต่พัชราภา 33 ย่างเข้า 34 เต็มเดือนธันวานี้ แต่หน้าเธอไม่ขัดกับบทนะคะ ในความคิดของเรา
แม้อายุจริงจะขัดใจใครหลายคนก็ตาม
แต่ถ้าจะบอกว่า อั้มเล่นได้เหมือนเด็กสาวเลย อันนั้นเราว่าคงอวยเกินไป
แม้จะรักเธอเป็นแฟนคลับเธอ ต้องยอมรับว่า บุคลิกอั้มนั้นดูเป็นสาวมั่นโตๆ มากกว่าน่ะค่ะ เล่นเป็นสาวเอาแต่ใจแบบเด็กๆ เลยแอบขัดไปนิ้ดดด
แต่ถามว่าขัดจนรู้สึกกระอักกระอ่วนรึเปล่า ต้องบอกว่าไม่เลย
เธอเอาอยู่จริงๆ ค่ะ ดูแล้ว เธอก็ยังใช่อ่ะ
ด้วยความน่ารักและการสวมบทบาทของเธอด้วยมั้งคะ
ทำหน้าซื่อตาใส กวนๆ เกรียนบ้างเป็นบางที อิอิ

เรื่องการแต่งกายนี่เปรี้ยวทุกชุดจริงๆ รับรองชุดที่วิศนีใส่ทุกชุด ได้แขวนตามร้านเสื้อผ้าแน่ๆ

รวมๆ แล้วถ้ามีสิบดาวเราขอให้เจ็ดไว้ก่อน เพราะยังไม่ไว้ใจดาราวีดีโอ
กลัวว่าตอนแรกจะดี แล้วตอนหลังจะเละ
เพราะด้วยความรีบถ่ายไปออนแอร์ไป มันทำให้งานมีโอกาสเสียหายสูง
เรากลัวตอนหลังมากว่ารีบถ่าย จัดแสงเน่า ตัดต่อแย่ ย้ายฉากกลางวันกลางคืนสลับไปมา ฉากบ้าน ฉากสำนักงานต้องเปลี่ยนสถานที่
นักแสดงคิวไม่ตรงกันก็ต้องใช้ถ่ายแบบคุยโทรศัพท์ ใช้การถ่ายตัดสลับไปมาทำให้เหมือนว่าอยู่ด้วยกัน ใช้แสตนด์อินแทน
โอ้ววว แบบนั้นไม่ดีแน่ แย่สุดๆ และมักจะเป็นแบบนี้เสมอ
เพราะผลงานเรื่องก่อนๆ ก็มาแบบเนี้ย อย่าเป็นแบบนั้นเลยนะคะอาหลุยส์

ภาวนาว่าอย่าให้เป็นแบบนั้นนะคะ ขึ้นต้นด้วยดีแล้วก็ขอให้ดีตลอดจนจบ อย่ามาติดลบตอนท้ายเลย ตอนแรกคุณก็ได้เสียงชื่นชมไปเยอะพอสมควรแล้ว อย่าให้เสียงชื่นชมเหล่านั้นกลายเป็นเสียงด่าเลยนะคะ

ให้เรื่องนี้เป็น Masterpiece ของ ค่ายคุณในปีนี้เถอะค่ะ
พอฟ้าจรดทรายออนแอร์ทุกคนจะได้อยากดูละครค่ายคุณต่อไป

อย่าใจร้อนค่ะทีมงาน อย่างเร่ง ที่สำคัญ อย่ายืดตอน อย่าทำให้ละครเรื่องนี้ยาน จบแบบประทับใจ จบแบบอิ่มใจ มันดีกว่าค่ะ

ดีใจนะคะที่ดาราวีดีโอทำเรื่องนี้ตอนแรกออกมาดี ขอให้ดีแบบนี้จนจบเรื่อง

มีกำลังใจรอให้คุณเพียบเลยค่ะ รับไปนะคะ แล้วเอาไปเป็นแรงผลักดันให้ทำงานดีๆ

ขอบคุณอั้มกับอ๋อมมากๆ ค่ะที่รับเล่นละครเรื่องนี้ ที่กลับมาเจอกันอีกครั้ง คุณทำให้เราอิ่มใจและอีกหลายคนก็คงอิ่มใจมากเช่นกัน

ขอบคุณคนเขียนบทไว้ล่วงหน้าก่อน เพราะคิดว่ามีฉากน่ารักๆ ของพระนางคุ๋นี้อีกเยอะ

เป็นกำลังใจให้ผู้กำกับด้วยค่ะ หวังว่าเรื่องนี้จะทำให้คุณถูกกล่าวถึงในทางเปรี้ยงเลยนะคะ

สู้ๆ ค่ะทุกคน นักแสดง ทีมงาน สู้ๆ นะคะ วันแรกออกตัวดีแล้วค่ะ วันต่อๆ ไปขอยิ่งดีขึ้นไป แล้วเอาความประทับใจมามอบให้พวกเราด้วยนะคะ ^^

หากทีมงานเข้ามาอ่าน ขอให้ยิ้มหน้าบานๆ เลยนะคะ อิอิ

แก้ไขเมื่อ 27 ต.ค. 55 00:16:03

แก้ไขเมื่อ 27 ต.ค. 55 00:13:16

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 55 23:57:00

จากคุณ : Stitch in Aloha land
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 55 23:53:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com