Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ARGO สนุกกว่าที่คิดมากครับ [No spoil] ติดต่อทีมงาน

ตอนได้ยินชื่อหนังเรื่องนี้ครั้งแรก ผมนึกว่าหนังจีน "อาโก"
ยังถามเพื่อนเลยครับ "แล้วอาม่าไปไหน"
เพื่อนมันบอก "เฮ้ย หนังฝรั่งนะ 555 ... แต่ดูตัวอย่างแล้วไม่น่าสนุก"
ผมเลยบอกกลับไปว่า "ชื่อเรื่องก็ไม่น่าดูแล้ว สงสัยหนังห่วยละมั้ง"

แล้วผมก็ตัดหนังเรื่องนี้ทิ้งไปเลย ไม่คิดจะดูเลยสักนิด

แต่ชื่อหนังเรื่องนี้ดันโผล่มาบ่อยๆในพันทิป แถมมีแต่คนบอกว่าสนุก
(ผมอ่านแต่หัวกระทู้นะ ไม่อยากคลิกเข้าไปอ่านกลัวโดนสปอยล์)
ก็เลยไปพิสูจน์ในวันนี้

บอกคำเดียวว่า "สนุกมาก"
เหมือนดูสารคดีเรื่องจริงที่ตื่นเต้นตลอด
ตอนช่วงพีคๆกดดันๆ ก็รู้สึกเครียดตามตัวละครในเรื่องเลย บีบหัวใจจริงๆ
แถมหนังยังแทรกมุขตลกมาได้จังหวะเนียนมาก ผมหัวเราะหลายมุขเลย

ถ้าเบื่อหนังผีที่ตอนนี้มีเต็มโรง
ใครยังไม่ได้ดู ARGO ลองไปดูนะครับ หนังสนุกดีครับ
หนังสร้างจากเรื่องจริงด้วยครับ ดูแล้วได้ความรู้อีกตะหาก ^^

ปล.หารอบยากหน่อยนะครับ หนังกำลังจะลาโรงแล้ว
เสียดายที่ผมได้ดูช้าไป ไม่งั้นตั้งกระทู้อวยตั้งแต่แรกๆแล้ว = =

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 55 20:47:03

จากคุณ : Kyo3
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 20:43:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com