Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"แรงเงา" เปรียบเทียบฉากมุนินทร์ตบนพนภาตกบันได ระหว่างเจนนี่ 2012 กับ แอน 2001 ติดต่อทีมงาน

ตะกี้เปิดมาเจอฉากนี้พอดี เห็นแล้วบอกตรง ๆ ผิดหวัง

นิด ๆ ที่เจนนี่แสดงได้แค่นี้ เลยหยิบต้นฉบับ (ที่สร้าง

ชื่อให้หนังเรื่องนี้ดัง เพราะก่อนหน้านี้ก็ทำกันมาก่อน

หลายรอบแล้ว) หยิบเอาตอนที่แอน ทองประสมเล่นไว้

มาให้ดู อยู่กลาง ๆ เรื่องซะหน่อย แอนเข้าถึงตัวละคร

ที่เป็นมุนินทร์ได้มากกว่าเจนนี่เย๊อะ !! ทั้งสีหน้า แวว

ตา น้ำเสียง และรังสีอำมหิต ส่วนเจนนี่ ทำตาโต

ตาพอง หน้าเดียวตลอดกาล น้ำเสียงก็เหมือนฉาก

หนังทะเลาะวิวาททั่วไป เลยไม่คิดจะดูเวอร์ชั่นนี้ไป

โดยปริยาย เพราะเห็นแค่ชุดทำงานที่เจนนี่ใส่มา

ทำงานแล้วก็เกินพอ ที่นั่นกระทรวง ?? หรือ

กรมอนุรักษ์พันธุ์ขาอ่อนอ่ะ ?? Costume เข้าใจคิด ..

นี่ถ้าไม่ติดว่าเปิดมาดูธัญญ่าบ้างก็คงไม่ดูเลย ..

ความคิดเห็นที่ 1ติดต่อทีมงาน

เหมือนจะโดนตัดฉากไปด้วยนะครับ ที่จริงน่าจะมีเยอะกว่านี้แหละ

จากคุณ : Neung Van Der Waals
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 21:59:19

ติดต่อทีมงาน
ความคิดเห็นที่ 4

ชอบทั้งสองเวอร์ชั่น สนุกมาก

จากคุณ : june_ju
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:02:11

ความคิดเห็นที่ 5

โทษนักแสดงไม่ได้เลย ต้องโทษผู้กำกับ ที่ทำออกมาแปลกๆ เน้นซีนตบซะยืดเกิน
แล้วก็มามุกเดิมๆ คือคนยืนดูเป็นฝูง ให้ผู้ชายมาล็อคตัวพระเอกกับผอ.เหมือนเดิม
ดิ้นหลุดตอนตบเสร็จพอดี อีกแล้ว???

น่าจะคิดอะไรใหม่ๆ ให้มันสมจริงบ้าง

โทษนักแสดงไม่ได้เลย

จากคุณ : Edna Mode
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:02:41

ความคิดเห็นที่ 6

เราชอบแอนนะ แต่ดูแล้ว เราว่าเวอร์ชั่นเก่ามันจืดกว่าเวอร์ชั่นนี้มาก

เชียนบทอาจไม่คมเท่าของเดิม แต่การแสดงของเจนนี่สุดยอดมาก พูดเน้นทีละคำ ตีความได้ลึก

เราว่าผู้กำกับคนนี้เน้นและรีดอารมณ์ของตัวละครได้ดีกว่ามากเลย

จากคุณ : bosbasbewbenz
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:04:33

ความคิดเห็นที่ 7

คห.ที่ 3 ไม่ทราบว่าอ่านภาษาไทยไม่แตกฉานหรือว่า กระดานเวปบอร์ดมันเล็กไปเวลาที่เปิดใน Ipad รบกวนขยายอ่านนิดนึงก็ได้ "ตะกี้เปิดมาเจอฉากนี้พอดี" , "เลยไม่คิดจะดูเวอร์ชั่นนี้ไปโดยปริยาย" , "นี่ถ้าไม่ติดว่าเปิดมาดูธัญญ่าบ้างก็คงไม่ดูเลย .."   เกทยัง ?? หรือถนัดภาษาไหนที่อ่านแล้วเข้าใจและตีความหมายได้ง่ายกว่านี้ก็บอก พอได้อยู่บ้าง อ้อ ลืมบอก .. ก็เรากลับไปดูของเก่ามาแล้วนี่หละจ๊ะ ถึงได้เอามาให้ดูกัน ก็บอกอยู่หลัด ๆ ว่าไม่ได้สนใจดูเวอร์ชั่นใหม่ อย่ามัวแต่ดูฉาก จิกหัว ด่าถ่อ และเน้นการใช้กำลังแบบรุนแรง ๆ ที่มันเกินและผิดเพี้ยนไปจากโลกแห่งความเป็นจริงจนเพลินสิจ๊ะ สนใจอ่านที่พิมพ์กันบ้าง ของเก่าที่แอนเล่นจะมีทั้งหมด 25 ตอนพอดี๊พอดี นี่เดี๋ยวจะหาว่าเราไม่ได้กลับไปนั่งดูของเก่าจริง ๆ แล้วมาติ๊ต่าง .. ฮิฮิ จะลองกลับไปดูบ้างเล่น ๆก็ได้นะ ยูทรูปเขาไม่คิดสะตางค์หรอกจ๊ะ

แก้ไขเมื่อ 30 ต.ค. 55 07:44:04

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 55 22:09:24

จากคุณ : ThaiRoyalsilk
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:06:09

ความคิดเห็นที่ 8

ของใหม่ก็ดูได้นะ  แต่ถ้าถามว่าชอบ ชอบรุ่นแอนมากกว่า...

จากคุณ : dewlove
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:06:21

ความคิดเห็นที่ 9

ผมชอบแบบนี้มากกว่า สะใจดี ต่างคนต่างว่า ของเจนี่ แซ่บกว่าของแอนมาก

จากคุณ : klink077
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:06:30

ความคิดเห็นที่ 10 ติดต่อทีมงาน

like คห.3

จากคุณ : ประณมกร
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:08:14

ความคิดเห็นที่ 11

เอาเถอะ เราไม่เคยดูเวอร์เก่า เพราะเรายังเป็นวัยรุ่นอยู่ (ตอนเวอร์แอนออกฉาย เรายังไม่ได้กี่ขวบ)
และเราไม่คิดที่จะดูด้วย

บอกตรงๆว่าเราชอบเวอร์ชั่นนี้มาก ,, ยุคใครยุคมันค่ะ ^^

จากคุณ : ranchitaak
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:08:17

ความคิดเห็นที่ 12

ใครเก่งกว่าไม่รู้
รู้แต่ชอบมุนินทร์เวอร์ชั่นล่าสุดมากกว่าแฮะ
สงสัยเราจะซาดิสม์555

จากคุณ : ปอกระเจาฝักกลม
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:08:51

ความคิดเห็นที่ 13

จขกท
คุณคิดกระทู้ได้สร้างสรรค์แค่นี้เหรอครับ
กระทู้เปรียบเทียบแรงเงา โครตจะเยอะแล้วครับ

ผมว่า คุณใคร่จะดูเวอร์ชั่นไหนก็ดูไปเถอะครับ
ไม่ต้องมาสร้างความแตกแยกครับ

จากคุณ : HengKung
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:09:02

ความคิดเห็นที่ 14

ถ้าถามเราว่าของแอนน้ำเสียงที่ใ้มันสะใจดีนะ

ของเจนี่ เราว่ามันน่าจะได้อีกอะ เหมือนมันไม่สุด แต่ถามว่าสนุกมั้ยก็สนุกอยู่ดีนั่นละ

จากคุณ : LKC-Guzz
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:09:13

ความคิดเห็นที่ 15

_+_  เวอร์ป้าแอนสู้ป้าแหม่มไม่ได้ โอเคมะ

จากคุณ : tankura
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:10:51

ความคิดเห็นที่ 16

รู้สึกว่ามันควรยาวกว่่านี้
ตอนนินบอกว่าคุณก็คงง่ายมากก่อน
ควรมีไดอะล็อกประมาณ. ว่านางเอกง่ายผอ. เลยเล่นด้วย

จากคุณ : Opacity
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:12:10

ความคิดเห็นที่ 17

คห.ที่ 13 ก็เปิดไว้รอคนที่ว่างและเติมต่อการสร้างสรรค์แบบไร้สาระให้บรรเจิดต่อไปอีกแบบคุณนี่ไงหละ อย่าพยายามทำอะไรที่มันวนอยู่รอบตัวเองเลย ไม่ตอบมาก็ไม่ได้ว่า เพราะก็ไม่มีใครเอาปืนไปจี้ แต่ถ้าตอบมาแล้วก็แสดงว่าแนวไม่สร้างสรรค์เหมือนกัน ถึงจำต้องเข้ามาอ่าน รึไม่จริง ?? หากคิดว่าตัวเองเป็นคนสร้างสรรค์คุณคงไม่คลิกเข้ามาหรอกจ๊ะ และอีกอย่างไม่ได้สร้างความแตกแยก แต่ถ้าสมองคิดได้แนวนั้นเราก็ห้ามไม่ได้นะ .. ชอบนักแหละพวกเกรียนสร้างภาพในบอร์ดนิ ย้อนกลับไปอ่านดี ๆ ตรงไหนมันสร้างให้แตกแยก ตรงไหนบอกหรือยุยง อย่าเข้าข่ายเดียวกับ คห.ที่ 3 อ่านภาษาไทยไม่แตกฉาน บทละคร ทีวี หนัง หรือซ๊รี่ย์ต่าง ๆ ย่อมเป็นเรื่องปกติที่ใครจะชอบแบบไหน เวอร์ชั่นไหน และยังไง แต่หากหนังหรือละครเรื่องนั้นไม่ได้รับเกี่ยวกับการวิพากวิจารณ์ นั่นคือแป๊ก !! อย่ามาทำตนเป็นคนจำพวก องุ่นเปรี้ยวหน่อยเลยจ๊ะ เราเห็นมาเยอะแล้วในบอร์ด

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 55 22:16:20

เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:12:22

ความคิดเห็นที่ 18 ติดต่อทีมงาน

เวอร์ชั่น2012แรงกว่าเพราะสังคมเสื่อมมากขึ้น ..

จากคุณ : เล็กยำไม่โรย
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:13:56

ความคิดเห็นที่ 19

ใหม่ ตัดต่อภาพและสถานที่ดีกว่า
มุมภาพให้ความต่อเนื่องกว่า ของเก่าตัดเป็นฉาก ๆ

จากคุณ : รุ้ง7สี
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:14:34

ความคิดเห็นที่ 20

เราชอบเวอร์ชั่นนี้ ชอบเจนี่แสดงมาก บทยั่วโทสะ หรือบทเซ็กซี่ยั่วยวนเธอก็ทำได้ดี

จากคุณ : เหล่งนึ่ง_aum
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:15:43

ความคิดเห็นที่ 21

ใช่แล้วเวอชั่นนี้ไม่ใช่ไม่โดนตบกลับ มียื้อยุดทึ้งผมเร้าใจกว่าแอนเยอะ อย่าเอามาเปรียบเลย

จากคุณ : เอฟเฟ็ค
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:15:49

ความคิดเห็นที่ 22

พระเจ้า!! นี่เป็นละครรีเมค เรื่องแรกของไทยที่เอาไดอล็อคบทพูดมาทั้งกระบิป่ะเนี่ย ทำไมถึงพูดเหมือนกันทุกฉากเลย ?? ถึงแม้ว่าจะค่ายเดียวกันรีเมคก็เถอะ แต่น่าจะมีการปรับบทพูดบ้างนะ

แต่เราว่าดูกี่ทีๆ ก็มันส์ดีเนอะ คือบทมันแรงมากๆ

จากคุณ : Gigarange
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:18:23

ความคิดเห็นที่ 23

พี่แอนตบมันส์กว่าเจนี่เยอะเลยอ่ะ

จากคุณ : Amieinlove
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:18:34

ความคิดเห็นที่ 24

เราชอบเวอร์ชั่นนี้นะ ตอนแรกเจนี่ก็แค่กวนประสาท แต่พอธัญญ่าพูดเรื่องส่งคนมาจัดการ เจนี่ก็โกรธขึ้นมาทันที เหมือนความแค้นมันพุ่งขึ้นมาอ่ะ .. พอโดนตบก็เลยนะ .. จัดเต็ม

จากคุณ : P'JOiE
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:18:37

ความคิดเห็นที่ 25

ขอโทษที่ไม่อินด้วยคน
มันเหมือนจัดฉากเกินไป เเมียหลวงยืนรออยู่แล้ว ขึ้นแท่นไปตบกัน เหมือนเตรียมพร้อมไปหมด

เจนี่พูดได้ไม่สะใจเลย มันไม่พีคอ่ะ มันแบบว่า แอ่ะ แค่นี้เหรอ  
ตอนแอนตบและพูดว่ามุตตาไม่ใช่เหยื่อของแกอีกต่อไป มันได้อารมณ์แบบสุดๆ

จากคุณ : look tal tarn
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:19:03

ความคิดเห็นที่ 26 ติดต่อทีมงาน

ชอบทั้ง 2 เวอร์ เพราะสำหรับเรามันแตกต่างกัน
เอามาเปรียบเทียบไม่ได้อ่ะ การวิเคราะห์บทอะไรแบบนี้มันต่างกันตามสมัยนะ

จากคุณ : MeenBerry
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:20:51

ความคิดเห็นที่ 27

ไม่รู้จะเปรียบเทียบทำไม มันคนละสมัย

สมัยนั้นดูก็ชอบ มาดูเวอร์ชันนี้ก็ยังชอบ

จากคุณ : เขียนบน iPad (TOSHy)
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:30:56

ความคิดเห็นที่ 28

พุดตรงๆเลยครับผมเคยดูของแอนเล่นและกลับไปดูอีกรอบจะ ยืนดูนั่งดู ก็ไม่เห็นว่าแอนจะเล่นดีกว่าเจนนี่ตรงไหน  ท่าทางแสดงออกก็ดูดุแข็ง ยิ่งเป็นบทมุตายิ่งไม่ผ่านเลย เจนนี่เล่นดีกว่าเยอะ ยอมรับนะครับว่าการแสดงของแอนช่วงหลังๆเทพมาก แต่บางคน อคติไม่ยอมรับความจริง ลืมไปว่าตอนที่แอนที่เมื่อสิบปีที่แล้ว ฝีมือแอนยังไม่โปรเท่าปัจจุบันเลย

จากคุณ : ณ นนทบุรี
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:34:37

ความคิดเห็นที่ 29

เอิ่มมม... ไปดีกว่า ไม่ขอต่อความ

แก้ไขเมื่อ 30 ต.ค. 55 09:14:59

แก้ไขเมื่อ 30 ต.ค. 55 00:48:51

เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:36:01

ความคิดเห็นที่ 30

ไม่เห็นด้วยค่ะ เพราะชอบเวอร์ชั่นเจนี่มากๆ สนุกมากๆ และเจนี่ก็เล่นดีมากๆเลยด้วย

จากคุณ : สรินดา
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:37:10

ความคิดเห็นที่ 31

เอาจริงๆนะ  เราชอบอันใหม่อะ

จากคุณ : ไหวปะ (paradoxe)
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:40:00

ความคิดเห็นที่ 32

ชอบเจนี่ แซบ

จากคุณ : TtitangpinN
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:40:39

ความคิดเห็นที่ 33

ชอบแอนนะคะ แต่คิดว่าเวอร์ฯ นี้ดีกว่าค่ะสะใจกว่ามาก ไม่ว่ากันนะคะ

จากคุณ : นางพญาพุงขาว
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:44:48

ความคิดเห็นที่ 34

อ้อ ขอติงอีกนิดนึง

ความคิดเห็นที่ 13    
จขกท
คุณคิดกระทู้ได้สร้างสรรค์แค่นี้เหรอครับ
กระทู้เปรียบเทียบแรงเงา โครตจะเยอะแล้วครับ

ผมว่า คุณใคร่จะดูเวอร์ชั่นไหนก็ดูไปเถอะครับ
ไม่ต้องมาสร้างความแตกแยกครับ

เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:09:02  
ถูกใจ : K_natthapong

** หากคุณเป็นคนที่มีความคิดที่สร้างสรรค์และมันสมองที่ออกไปทางนั้นแนวนั้นจริง ๆ คงไม่คิดว่าการที่เราตั้งกระทู้ขึ้นมานี่เป็นการสร้างความแตกแยกหรือยุยงหรอกนะ นอกซะจากสมองอันสร้างสรรค์ของคุณมันจะคิดไปทางนั้นและแนวนั้นทางเดียว ซึ่งเราก็บอกแล้วจ๊ะเราช่วยไม่ได้ มันเป็นสิทธิและเสรีภาพไม่ใช่หรอที่จะแสดงความคิดเห็น เกี่ยวกับอะไรบางสิ่งบางอย่างและไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร ?? หรือจะมีใครชักดิ้นชักงอ ลงกลางหน้าจอเวลาที่เปิดอ่านกระทู้นี้ ว่าจะมีสักคนหรือสองคนที่บอกว่าชื่นชอบการแสดงที่แอนทองประสมเล่นไว้มากกว่า ?? มีแล้วช่วยบอกด้วยแล้วกัน !! จะรับผิดชอบให้เอง หากนั่นคือการยุยงและเป็นการทำร้ายบุคคลที่ 3 พยายามแยกแยะให้ออกว่าโลกแห่งละครหรือโลกแห่งความจริง ไม่ใช่อิงแต่คำว่าสร้างสรรค์แล้วมาโยนว่านี่คือการ "สร้างความแตกแยก" สร้างสรรค์จริงทำไมไม่ลองไปตั้งกระทู้ "การพัฒนาบ้องไฟให้เป็นกระสวยอวกาศลำแรกของไทย" เล่า เพราะบอกตรง ๆ เราไม่ได้คิดอะไรมากกับการตั้งกระทู้นี้ ก็ตามที่บอกอยู่โต้ง ๆ ว่าชอบที่แอนเล่นไว้มากกว่าเจนนี่ นี่ยังไม่ชัดเจนอีกหรือ ?? รึถ้าจะให้คิดสร้างสรรค์แบบที่คุณบอกเราคงไปนั่งเขียนบทเองแล้วหละม้างงง ไม่มานั่งตั้งกระทู้เล่น ๆ เกี่ยวกับหนังกับละครหรอก  // คนอื่นเขาก็แสดงความคิดเห็นกันปกติ ชอบใคร ไม่ชอบใคร ชอบเวอร์ชั่นไหนเพราะอะไร ก็เห็นเขาปกติอยู่ดีมีสุขกัน และบางคนถึงกับมีมารยาทถึงกับเอ่ยคำว่า "ขอโทษด้วยนะ" ที่อาจจะความคิดหรือทัศนคติไม่ตรงกับกระทู้ที่เราตั้งไว้ ซึ่งเราเองก็ไม่ได้คาดหวังว่าใครจะชอบเหมือบกับเรา และไม่ได้คาดหวังจะได้รับการขอโทษจากใคร แต่เราคิดว่าแค่คำว่า "ขอโทษด้วยนะ" ของคนบางคน มันเป็นการสร้างสรรค์มากกว่า ความคิดของคุณเองในกรอบเล็ก ๆแคบ ๆ หรือที่อาจจะเรียกได้ว่า "กะลา" ก็ได้

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 55 23:11:07

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 55 22:54:03

เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:48:52

ความคิดเห็นที่ 35 ติดต่อทีมงาน

เราว่าเจนี่เล่นเป็นธรรมชาติมากกว่าน่ะ  อาจเพราะเวอร์แอนละครมันหลายปีแล้ว ดูเชยๆ  แอนเน้นพูดสะบัดๆเจ้าอารมณ์   แต่เจนี่ปรับแต่ล่ะซีนได้เก่งกว่า สายตาเฉียบ พออยู่กับวีกิจจะนุ่มนวลขึ้น

จากคุณ : Tomorrow I will love you
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:48:54

ความคิดเห็นที่ 36

2012 ไม่หนุก ดูมันเหมือนจัดฉากเกิน ดูจบปิดทีวีไปทำอย่างอื่นดีกว่า 55

จากคุณ : นายงอแง
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:50:25

ความคิดเห็นที่ 37

เอาจริงๆนะ ไม่ชอบ จขกท. อ่ะ ไม่ว่าเวอร์ชั่นไหน เหอะๆ โทษทีนะไม่เกี่ยวกะแรงเงาเลย

จากคุณ : F7en_man-u
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:53:10

ความคิดเห็นที่ 38

กระทู้นี้น่าสนุกกว่าในละครอีกนะเนี่ย

จากคุณ : ปากหนัก
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:54:19

ความคิดเห็นที่ 39

สนุกทุกทั้งทั้งแบบอะคะ แอนก็เล่นดีชอบ
เจนีก็โอคะ
ดูหมด สนุก

จากคุณ : อิสวาร์ย่า
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:55:05

ความคิดเห็นที่ 40

คห. 37 เหมือนเราเลยจ๊ะ เราก็ไม่ชอบพวกเกรียนหน้าแป้นคีย์บอร์ดเหมือนกัน คิดตรงกันอยู่นะเนี๊ยเรื่องนี้ เพราะเห็นมาเยอะและพวกเจ้าที่บอร์ด พวกนักเลงวรรณยุค นักเลงตัวอักษร นังเลงบอร์ด คอยตีน้ำให้ขุ่น ใครตั้งกระทู้ผิดหูผิดตาหรือข้ามถิ่นมานี่หละเป็นไม่ได้เชียว พอดีว่านี่ก็อยู่มานานเหมือนกันแค่ไม่ค่อยได้โพสหรือแสดงความคิดเห็นอะไรมากมาย คุณคิดเหมือนกับเรามั้ย คห. 37  ??

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 55 23:01:08

เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:55:24

ความคิดเห็นที่ 41

เจนี่ยืนหน้ายื่นมาข้างหน้ามากกก ดูแล้วฮาดี

จากคุณ : มุกก (Chillin' Me)
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:57:03

ความคิดเห็นที่ 42

ดิฉันกลับชอบ 2012 มากกว่านะคะ เจนี่ดูแค้นมากกว่า ดุมาก ร้ายกว่าแอนเยอะ ยิ่งตอนชี้หน้าแก๊งกะเทยแล้วบอกว่าให้ถ่ายแล้วลงคลิปนี่เยี่ยม ชอบมุนินทร์เวอร์ชั่นนี้จริงๆค่ะ

แต่อีกมุมหนึ่ง ก็เห็นด้วยค่ะว่าเวอร์ชั่นคุณแอน สมจริงกว่า คือนพนภามาเพื่อหาเรื่องมุนินทร์จริงๆ ไม่สนใจใคร ไม่มีการมุงเพื่อถ่ายคลิป เวอร์ชั่นนี้ออกแนวเซ็ท แต่อย่างว่านะคะ ยุคสมัยก็เปลี่ยนนะ

จากคุณ : ด็อกเตอร์เจ. (นักจิตวิทยา)
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 22:58:35

ความคิดเห็นที่ 43

ชอบเวอร์ชั่นนี้มากกว่า ได้แรงอก

จากคุณ : กบน้อยเคโระ
เขียนเมื่อ :

ความคิดเห็นที่ 44

ของเขาดีกันไปคนละแบบ

ตีความกันไปตามแต่ละยุค

หากดูกันแบบยึดติด อย่างไรก็คงไม่สนุกหรอกค่ะ

จากคุณ : Yu_Yoo
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:00:04

ความคิดเห็นที่ 45

อ่านๆ ดู ผมก็ได้กลิ่น ว่า จขกท. ก็เกรียนหน้าแป้นระดับหนึ่งเหมือนกันนะ

จากคุณ : Student Ugly FC.
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:00:57

ความคิดเห็นที่ 46

ชอบทั้งสองเวอร์ชั่นค่ะ ตามยุคตามสมัย ไม่ว่ากันค่ะ ^^

จากคุณ : Rinthicha Pitt
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:02:07

ความคิดเห็นที่ 47

ก็พอประมาณ แต่ถ้าไม่เจอใครมาเกรียนระรานก่อนเราก็ไม่วุ่นวายด้วย เพราะไม่ได้ตั้งกระทู้มาไว้เกรียนหรือศึกสงครามใส่ใคร ให้เกียรติซึ่งกันและกันก่อนแล้วแต่คนแล้วแต่ความคิดห้ามกันไม่ได้ ก็จะมีก็ไม่กี่คนที่อยากลองของชักใบให้เรือเสีย คนละทิศคนละทางกับกระทู้ อันนี้ก็ช่วยไม่ได้นะ .. "ก็มุตาจะไม่ยอมตกเป็นเหยื่อของใครอีกต่อไป" ไงจ๊ะ

แก้ไขเมื่อ 30 ต.ค. 55 01:08:16

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 55 23:05:31

เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:04:21

ความคิดเห็นที่ 48

อ่อ ค่ะ ก็พูดไปตามความรู้สึกค่ะ ไม่ได้เกรียนมั่วๆ เห็นคุณวิจาร์ณละครว่าไม่ชอบยังไง เราก็เลยอยากวิจารณ์บ้างอ่ะค่ะ

เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:06:29

ความคิดเห็นที่ 49

มีคห.บนๆ บอกว่านี่เป็นรีเมคเรื่องแรกที่ก็อปไดอะลอคมาทั้งหมด

อืม.....

"ผอ. ย่อมาจาก ผัวคนอื่น"

"ยิ่งแสนดีเท่าไหร่ ก็ยิ่งเลวเท่านั้น"

"ผีอีแพง"

พวกนี้ไม่เห็นมีในเวอร์ชั่นแอนเลยอ่าาาาาาา

หรือเราหาไม่เจอ ><

จากคุณ : องค์ชายแห่งชิลลา
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:08:19

ความคิดเห็นที่ 50

ชอบเวอร์ชั่นนี้มากกว่าน่ะ ตอนตบดูสมจริงดี มีฉุดกระชาก มีพลาดบ้าง ตอนของแอนอะไร หลบลูกตบเหมือนเดอะแม็ททริก อันนี้เราว่าดูดีกว่าอ่ะ สะใจด้วย

จากคุณ : petejax
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:09:13

ความคิดเห็นที่ 51

มุตนินทร์เจนี่ ร้ายกว่า

ตอนพี่แอน มุนินทร์ เป็นคนดีที่ปกป้องตัวเอง ใครมาว่าก็โกรธแบบ แค่ต่อสู้กลับ

ตอนเจนี่ มุนินทร์อารมณ์แบบ..."อะไรยะ มีปัญหากับชั้นเหรอ...กล้ามากนะ ไม่รู้จักชั้นซะแล้ว" ตกเสร็จจบด้วย แบบ "เป็นไงล่ะ ทีหลังอย่าสะ___มาเล่นกับชั้น" เชอะ

ก็นะ อยู่ที่ว่า คนชอบ ให้นางเอกเป็นแบบไหน

เราว่าเค้าเล่นเก่งทั้งคู่อ่ะ แต่เล่นคนละแบบ

หาเรื่องตีกันแบบนี้ทุกวันที่มีละคร กว่าจะจบเรื่อง ฟค จริงๆ จะตีกันมั้ยเนี่ย

เดี่ยวใครอินมากกก ตอน กี่เพ้าออก ก็คงนั่ง จับผิดมาเอาคืืนอีก - -'

ปล. เราชอบทั้ง แอน ทั้ง เจนี่ นะ ตามดูละคร ตลอด....คนชอบทั้งคู่ อย่ามาตีกันเลย >_<

จากคุณ : bokuto
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:11:25

ความคิดเห็นที่ 52 ติดต่อทีมงาน

ดูจากคนตอบกระทู้  เราว่ากระทู้เปรียบไปเปรียบมา  จากที่เวอร์แอนขึ้นหิ้ง
จะกลายเป็นเวอร์เจนี่ไปขึ้นแทนแล้วมั้ง   ดูละครเอาสนุก  อย่าเปรียบเทียบกันเลย
ยกตัวอย่าง(ไม่ใช่เรื่องนี้) เราเคยน่ะเรื่องใหม่ก็สนุกระดับหนึ่ง แต่มีกระทู้เปรียบว่าเรื่องเก่าเหนือมากๆมันก็น่ารำคาญน่ะ  ตอบด้วยอารมณ์หมั่นไส้ไปก็เยอะ  ไม่ได้เกรียนน่ะให้เหตผลอ่ะ

จากคุณ : BUNjee
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:13:31

ความคิดเห็นที่ 53

ก็โอเคนะคะ เรารู้ว่าการเปรียบเทียบมันน่ารำคาญสำหรับหลายคน

แต่นี่บอร์ดสาธารณะไม่ใช่เหรอคะ? อยากดูแล้วก็อยากวิจารณ์ด้วยนี่ไม่ได้เลยเนอะ ต้องเลิกดูแล้วไปดูของเก่าอย่างเดียวเลยเหรอ

เราว่าจขกท.ก็อยู่ในกรอบกติกามารยาทของบอร์ดดีค่ะ

ถ้ายังไง... ถึงคุณๆ บางคน
"ขออนุญาตแบ่งบอร์ดใช้บ้างนะคะ"

จากคุณ : Dirrty Girl
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:15:45

ความคิดเห็นที่ 54

คห.48 หรอจ๊ะ การที่จะทำให้ใครชอบเราหรือเกลียดเราสักคนนี่มันห้ามกันไม่ได้จริง ๆนะอย่างที่บอก แต่การที่เราแสดงความคิดเห็นออกไปแล้วมันดันไม่ไปตรงกับใจดำ ๆ ของใครบางคน แล้วคนคนนั้นมีปฏิกิริยาออกมาอีกในรูปแบบนึงซึ่งไม่สอดคล้องกับสภาพการณ์ที่เป็นอยู่ ตามหลักจิตวิทยาแล้วเขาเรียกว่า "อคติ" น่ะจ๊ะ ไม่ใช่ "วิจาร์ณ" แยกแยะให้ออกนิดนึง

เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:16:34

ความคิดเห็นที่ 55

เราอยากให้เวอร์ชั่นนี้ตบหลายรอบหน่อยอ่ะ 5555555555555555+
แค่สองทีเองมันยังไม่ใจ!!!! 5555555555+

จากคุณ : NattyAfc
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:20:01

ความคิดเห็นที่ 56

อ่อ ค่ะ อคติก็อคติ จบนะคะ

เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:20:49

ความคิดเห็นที่ 57

คห.ที่ 56 ถามเราไม่ได้นะจ๊ะ ว่าจบหรือไม่จบ เพราะเราไม่ได้เริ่มก่อนลองย้อนกลับไปอ่านสิจ๊ะ คนที่จะจบคือคนที่เริ่มเรื่องก็เหมือนละครหละจ๊ะ ผู้เขียนต้องหาตอนจบให้เรื่องเอง ไม่ใช่ให้นักแสดงหรือช่างแต่งหน้ามาหาทางจบกันเอง .. โอเคน้า

เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:23:53

ความคิดเห็นที่ 58

แค่กลัวคนในนี้อิน...และนัดตบกันจัง อิอิ

จากคุณ : kokoko12.2
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:24:16

ความคิดเห็นที่ 59

คห.58   55555555555555 อู๊ยยยยยยย ไม่หรอกคู้นนน ที่บ้านเรามีฐานะพอควรถึงขึ้นมีอันจะกินและที่สำคัญสมบัติเราเยอะ โดยเฉพาะสมบัติผู้ดี เราไม่ระรานใครก่อน ไม่แขวะใครก่อนด้วย เพราะสมบัติเราเยอะ คุณอย่าคิดมาก ยิ่งเรื่องตบตีนี่อย่าไปคิดให้เปลืองสมองเลย

เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:27:32

ความคิดเห็นที่ 60

เราไม่ได้ถามคุณค่ะ..นอนเถอะ ละครจบแล้ว(มันเป็นประโยคบอกเล่าสาธารณะค่ะ) อ่านให้แตกค่ะ

เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:28:58

ความคิดเห็นที่ 61

ขอบคุณ จขกท ที่ทำให้เราดูเวอร์ชั่นเก่า แต่เรารู้สึกธรรมดาไปอ่ะ ไม่พีคเหมือนยุคนี้ ที่มีเรื่องถ่ายคลิป ฮาดี

จากคุณ : ~ มีแต่สิ่งดีดีจะมอบให้ ~
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:29:14

ความคิดเห็นที่ 62

จขกท ดื่มวีต้า แล้วไปนอนซะ

จากคุณ : i_jack114
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:31:08

ความคิดเห็นที่ 63

ชอบเจนี่เป็นมุนินทร์ แรง สวย เริ่ด แสดงได้น่าหมั่นไส้ดี
เราว่าแอนเล่นไม่ค่อยสะใจ นพนภาก็ไม่ค่อยแซ่บเลย
เวอร์ชั่นเก่าชอบมากกว่าอยู่อย่างเดียวคือเพลงประกอบ

จากคุณ : momokari
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:34:15

ความคิดเห็นที่ 64

ดูมาทั้งสองเวอร์ชั่น เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะ เจนี่ดูยังไม่สุด สำหรับฉากนี้ ของแอนสะใจมาก ทั้งบทพูดเยาะเย้ยถากถาง และฉากตบที่ตบได้สะใจ ที่สำคัญที่สุด คีย์เวิร์ด "จำใส่สมองไว้ มุตตาไม่ใช่เหยื่อของแกอีกต่อไป" ที่เข้าถึงสุดๆ

สำหรับไดอาล็อกของเรื่อง ของใหม่เอาของเก่ามาเกือบทั้งหมด มีแค่ปรับเปลี่ยนให้ทันยุคสมัย รวมทั้งปรับคาแร็คเตอร์ให้แรงขึ้น มีความอิจฉาริษยา แรงกว่าเดิม ก็น่าจะถูกใจคนทั่วไป เพราะมันเข้าถึงได้

แต่เราชอบเวอร์ชั่นเก่า ในแง่ความสมจริงและสมเหตุสมผลมากกว่า นักแสดงที่เลือกมาก็ดูจะเหมาะกับบทกว่า ทั้งแม่นพนภา แม่วีกิจ ที่ดูอายุรูปลักษณ์ค่อยให้น่าเชื่อหน่อยว่าเป็นแม่จริงๆ ไม่ใช่พี่สาว พี่ชายนก ตัวนกเอง ที่ดูเหลี่ยมจัด แม่มุตตามุนินทร์ ที่ไม่เอาแต่ว่าลูกแรงๆ อย่างเดียว ยังให้ความรู้สึกที่เอื้ออาทรกับลูกมั่ง และอีกหลายคาแร็คเตอร์

ลางเนื้อชอบลางยาด้วยค่ะ สำหรับเราเวอร์ชั่น 2001 คือที่สุด

จากคุณ : Hellen_th
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:34:20

ความคิดเห็นที่ 65

คห. 60 เชื่อแล้วจ๊ะว่าสมองคิดได้แค่นั้น ทีหลังก็อย่าพยายามเกรียนหาเรื่องใครก่อนนะ เพราะบอร์ดนี้สาธารณะนะจ๊ะ ไม่ได้มีจับจองปักหลักเหมือนตั้งเพิงตั้งแผงขายกระทงในงานลอยกระทงทีหลัง จะเอ่ยจะอะไรก็ระวังด้วย เพราะคนแถวนี้บางคนเขาก็ไม่ทราบหรอกใครเจ้าที่ใครเส้นใหญ่ สวนมาก็เจอสวนกลับเหมือนกันบาง แต่ก็เอาเถอะจ๊ะ จะเข้าใจว่าคิดได้แค่นั้น และต้องการและพยายามสื่อว่า "ละครจบแบบนั้นจริงๆ" นอนนะจ๊ะนู๋นะ พักผ่อนซะอย่าพยายามโยเยเลย เป็นห่วง ..

เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:34:43

ความคิดเห็นที่ 66

กระทู้นี้สนุกกว่าในละครอีก - -"

จากคุณ : เขียนบน iPad (TOSHy)
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:37:13

ความคิดเห็นที่ 67

เราชอบเวอร์ชันนี้มากกว่าอ่ะ

ปล. เห็นด้วยกะ #62 ง่ะ 55555555

จากคุณ : จันทราสีคราม
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:37:17

ความคิดเห็นที่ 68

ถ้าเป็นคุณ จะทำรีเมคละครสักเรื่อง
แล้วทำเหมือนต้นฉบับทุกอย่าง
คุณจะทำไปทำไมคะ?
มันก็ต้องมีเปลี่ยนแปลงบ้าง ปรับบทบ้าง
ถ้าเป็นอย่างงี้
สู้เอาของเก่ามาฉายใหม่ดีกว่า
ไม่ต้องมาโดนวิพากย์วิจารณ์แบบนี้ด้วย
ง่ายดีค่ะ!

จากคุณ : ชื่อสำรองอันสุดท้าย
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:37:41

ความคิดเห็นที่ 69

เราว่าเจนี่ก็แสดงดีนะคะ ซีนนี้ ตอนแรกสายตา เจนี่บ่งบอกเลยว่าท้าทายยั่วประสาทมาก
แต่พอนพนภาพูดขึ้นมาเรื่องส่งคนไปจัดการน้องสาวตัวเอง สายตาเจนี่ ก็เปลี่ยนเป็นโกรธขึ้นมา
้เราว่าก็แสดงสื่ออารมณ์อยู่นะ

จากคุณ : ยอดฝีมือซื่อบื้อ (ยอดฝีมือซื่อบื้อ)
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:39:45

ความคิดเห็นที่ 70

เรียน ผู้แสดงความคิดเห็นทุกท่านนะจ๊ะ เราไม่ได้ร้าย เราไม่ได้แรง และเราก็ไม่ได้ต้องการตั้งกระทู้มาสู้รบกับใคร ตั้งกระทู้ก็ตามเนื้อหาที่แจ้งไว้แล้ว และเราก็มั่นใจว่าเราไม่ได้ใส่ร้าย ยุยง หรือสร้างความแตกแยกให้ใครเป็นพิเศษ ใครแสดงความคิดเห็นอย่างไร เราเคารพในการแสดงความคิดเห็นของพวกท่านทุกคน มิฉนั้นเราคงทำเป็นบอร์ดปิดไปแล้วหละ แต่หากจะมีไม่กี่คนที่ล้ำเส้นหรือระรานเรา เราก็ไม่ใช่คนที่จะอยู่เฉย ไหน ๆก็เสวนากันเรื่องนี้แล้วก็เป็นมุนินทร์นอกจอซะหน่อยจะเป็นไร ขอแจ้งให้ทุกท่านทราบว่าเคารพในการแสดงความคิดเห็น เพราะทุกท่านมีวุฒิภาวะพอในการวิจารณ์และร่วมแสดงความคิดเห็น และขอขอบพระคุณอย่างมาก .. แต่บางครั้งมันก็ใช้กับทุกคนไม่ได้เสมอไป การเลี้ยงดูที่ผ่านมา สภาพแวดล้อม และคนรอบข้าง หรือแม้กระทั้งเรื่องอื่น ๆ อันนั้นเราจะละไว้ในฐานที่เข้าใจแล้วกัน .. ขอบคุณอีกครั้งจ๊ะ

เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:42:39

ความคิดเห็นที่ 71 ติดต่อทีมงาน

เวอร์ชั่นแอน งั้นๆมากอ่ะ เฉิ่มๆ คร่ำครึ โบร๊านโบราณ
เหมาะกับพวกรสนิยมโบราณๆ ชอบกัน

ส่วนเวอร์นี้แซ่บจริงอะไรจริง เหมาะกับคนล้ำยุคล้ำสมัย โหะๆๆๆๆ

จากคุณ : Dojo24ja
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:43:52

ความคิดเห็นที่ 72

ของใหม่แจ่มกว่าตรงการเอาคืนแก๊งค์ขายของ แจ่มจรัสมากๆ

จากคุณ : น้องฟ้าซิลิโคน
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:46:28

ความคิดเห็นที่ 73

ผมว่าละครไทยพัฒนามาไกลนะ เรื่องแสง มุมกล้อง การตัดต่อ ดีกว่าเวอร์ชั่นเก่าเยอะ

จากคุณ : 5530XM
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 00:01:05

ความคิดเห็นที่ 74

เรามาพูดกันด้วยเหตุผลปกติดีกว่าเนอะ อย่าโมโหกันเลย
เราเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ว่าเจนี่ยังเล่นได้ไม่สุด อาจจะด้วยเพราะบท
เพราะความกดดันจากหลายๆอย่าง หรือองค์ประกอบ นักแสดงร่วม
ทั้งๆที่ความจริงแล้วฝีมือระดับเจนี่ก็รู้กันอยู่ว่าระดับต้นๆเหมือนกัน
เราก็ชอบเจนี่ด้วยนะ น่ารักดี ชอบทั้งแอนทอง ทั้งเจนี่เลย
เพราะแสดงเก่งด้วยกันทั้งคู่ ใจจริงก็ลุ้นอยู่ว่าอยากให้เจนี่เล่นให้ฉีก
ให้แรง ให้กร้าวกว่าเวอร์เก่า เอาให้ทะลุเวอร์เก่าไปเลย
แต่ด้วยความที่เราชอบละครเรื่องนี้เวอร์ชั่นคุณแอนทอง-เคน-โดโด้-คุณต่องมาก
ดูไม่ต่ำกว่าห้ารอบ (อย่าเพิ่งไล่เราไปดูเวอร์ชั่นเก่าอีกนะ 5555 เพราะเพิ่งดูมา)
มันสมบูรณ์ไปทุกอย่าง ทั้งคำพูด ทั้งผู้แสดงหาที่ติได้น้อยมาก
ถึงแม้บทจะเน่าๆ พระเอกปล้ำนางเอกบ้างตามประสา
แต่ภาพรวมทั้งหมดมันโอเคมาก มันจึงอยู่ในใจของหลายๆคน
พอมีการรีเมคละครที่อยู่ในความทรงจำเกิดขึ้น มันก็ย่อมเกิดข้อเปรียบเทียบ
ซึ่งคนที่มาเปรียบเทียบบางคนแล้วมาตั้งกระทู้ เขาก็ไม่ทราบหรอกค่ะ
ว่ามีใครมาตั้งกระทู้เปรียบเทียบเท่าไหร่แล้ว อย่างที่เจ้าของกระทู้บอก
ว่าเขาบังเอิญเปิดมาเจอ เค้าก็มีการวิพากษ์วิจารณ์สิ่งที่เขาได้มีประสบการณ์
เคยชมเวอร์ชั่นเก่ามาแล้ว เราแอบเศร้าทุกทีเลยพออ่านกระทู้เปรียบเทียบ
แรงเงาที่พูดกันด้วยเหตุผล หรือด้วยอคติ หรือด้วยอะไรก็แล้วแต่
ต้องมีคนไล่ให้ไปดูเวอร์ัชั่นเก่าตลอดเลย ไม่เข้าใจ 
ด้วยความที่ชอบดูเวอร์ชั่นเก่ามากและก็ชอบเจนี่ พี่ปิ๊บ ธัญญ่ามาก
บทน้องนกสองหัวก็ชอบที่เล่นโดยคุณหลิน พอมาบทน้องนก2012
ก็ผิดหวังเหมือนกัน เพราะคุณจอย ชลธิชาก็น่าจะแสดงให้แอ๊บได้มากกว่านี้ได้
เหมือนทั้งหมดในเวอร์ชั่น2012นี้ มันกั๊กๆอยู่ มันออกไม่หมด 
คือ ถ้าเอาจากใจจริงๆ ถามว่าชอบอันไหน
ก็คงเป็นเวอร์ชั่นแอนทอง ไม่พูดเวอร์ชั่นก่อนหน้านั้น เพราะเกิดไม่ทัน 555
แต่ถ้าจะไม่ดูเวอร์ชั่นเจนี่ก็ไม่ได้อีก เพราะชอบเจนี่ โอยยยย 
ดังนั้น ไม่ว่ายังไง อย่าทะเลาะกันเลยนะจ๊ะ อย่าไล่กันด้วยเนอะ

จากคุณ : ปลอดภัยห่วงใยคุณ
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 00:03:23

ความคิดเห็นที่ 75

คือก็ไม่เห็นจะแปลกที่ดูละครแล้วจะเอาของเก่ามานั่งเทียบของใหม่ (เพียงแต่มันจะดูของใหม่ไม่สนุกเท่านั้นเอง)

เพราะของเก่าก็ทำไว้ดี (ถึงได้เอากลับมาทำใหม่) แล้วมันก็ไม่ได้นานมากจนจำแต่ละฉากไม่ได้ แล้วฉากตบกันหน้ากระทรวงก็เป็นฉากเด็ดของนางเอกที่กลับมาเอาคืนซะด้วย

ถ้าจะเอาสองฉากมาวัดกัน วัดกันไม่ได้เลย ต่างวาระกันมาก บางคนถึงกับบอกว่าดูแล้วมันโบราณ แต่ถ้าสมัยเมื่อสิบปีที่แล้วมานั่งดู ก็คงต้องตบเข่าสะใจมากให้กับนางเอก เพราะมันถือว่าแรงพอสมควร

ถ้าจะเทียบแล้วต้องเทียบทั้งเรื่อง ของเก่าสนุกกว่ามากจริง ๆ มันลงตัวหมด นพนภากับผอ. ทะเลาะกันก็ได้อารมณ์ นพนภาก็ดูตลาดมาก ๆ ส่วนแอนก็แยกเป็นสองตัวชัดเจน ต่อปากต่อคำในฉากข้างบนก็ได้อารมณ์กวนโมโหมากกว่าจริง ๆ ส่วนเวอร์ชั่นปัจจุบันมันงึก ๆ งัก ๆ ดูไม่ประติดประต่อ แต่เน้นเอาแรงเข้าว่า ต้องป่าเถื่อน ต้องทำให้หยาบที่สุดถึงจะแซบสะใจคนดูที่เปลี่ยนไปตามเวลาโลก ดูก็รู้ว่าก๊อบคำพูดมาเกือบทั้งดุ้น ตั้งแต่ที่เห็นเล่นมา มันเลยทำให้ดูไม่สมจริงเท่าไร แม้กระทั่งฉากนางเอกตัวพี่ผมหยิก ไปยืดผมเพื่อจะให้เหมือนมุตตา ปัจจุบันก็เห็นเป็นเกลียวสลวยอยู่เลย

จริง ๆ ชอบเจนี่มาก แต่เรื่องนี้ก็ต้องบอกตามตรงว่าเฉย ๆ โอเคเล่นแรง แต่ไม่อิน บางทีก็หลุดจีบปากจีบคอไปหน่อย แต่ก็ถือว่าดูได้ ดูไปเรื่อย ๆ

จากคุณ : จอมเปื่อย
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 00:10:43

ความคิดเห็นที่ 76

เฮ้ย เราว่าเจนี่เล่นได้ร้ายแล้วก็น่าหมั่นไส้มากอะ

จากคุณ : chronus
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 00:37:48

ความคิดเห็นที่ 77

ที่กดถูกใจไปให้แต่ละคนไม่ใช่ว่ากดให้เฉพาะคนที่ ชอบเวอร์ชั่นของแอนเหมือนกับเราหรือคิดแบบเราหรอกนะ  แล้วแต่คนจะชอบ เพราะไอ้สิ่งนี้มันเอาไปซื้อข้าวกินไม่ได้ หรือเอาไปลดหย่อนภาษีตอนสิ้นปีก็ไม่ได้ แต่ขอกดให้กับการร่วมแสดงความคิดเห็นแบบที่อ่านแล้วเห็นว่า "นี่คือการร่วมแสดงความคิดเห็นและร่วมวิจารณ์จริง ๆ" มากกว่าการกระแทกแดกดันหรือตีวัวกระทบคราดใส่กัน และอย่างที่บางท่านบอก เราไม่รู้หรอกว่าเขาตั้งกันมากี่กระทู้แล้วเรื่องนี้ เพราะเจ้ากรรมดันเปิดทีวีมาเจอพอดี ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเขาจะมีนัดตบออกอากาศกันวันไหน ฉายวันไหนบ้างยังไม่รู้เลย ปกติก็ไม่ค่อยจะได้ดูทีวีช่องปกติทั่วไปอยู่แล้ว โน้น ทรูวิชั่น หนังต่างเทศต่างดาวต่างด้าวว่ากันไป และยิ่งในบอร์ดนี้ก็พึ่งโผล่ข้ามฝั่งมาเป็นหนแรก เลยมิทราบได้ว่ามีการตั้งกระทู้ถามแบบนี้กันไปกี่หนกี่ครั้งอันนี้ก็ไม่ทราบจริง ๆ .. แต่ก็แปลกเนอะฝั่งที่เราอยู่ประจำ ปกติถ้ามีกระทู้ซ้ำก็เห็นเขาบอกกันแค่ว่าซ้ำกับกระทู้นี้นะ ลองไปตามหาคำตอบในกระทู้ก่อนหน้านี้ดู ไม่เคยเห็นพฤติกรรมเยี่ยงคนบางคนแบบในฝั่งนี้เลย เหมือนโดนตัวอะไรไล่งับสักอย่าง... เหน็บไม่พอด่าซ้ำอีกต่างหาก หึหึ แต่พอดีเราก็ใช่จะยอมคนน่ะ และที่สำคัญฉีดวัคซีนป้องกันมาเย๊อะ ..

เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 00:55:42

ความคิดเห็นที่ 78 ติดต่อทีมงาน

เราขอวิจารณ์ ตามสไตล์ คนไม่เคยดู ทั้ง 2 เวอร์ชั่น แต่ดูคลิป ฉากเด็ดนี้ เปรียบเทียบนะ

เราว่าของเก่า ในแง่ความเป็นจริง มีความเป็นจริงที่เหมือนจริงกว่า ในฉากปะทะคารม และฉากตบ มันเกินไป และฉากตกบันได มันสเต็บละครซึ่งบอกได้ว่า มันเก่า ตามยุคสมัย หยุดเรื่องราว หยุดพีคแค่นั้น คนมุง ตามเหตุการณ์ สเต็บละคร ไม่พีคพอ

ส่วนของใหม่ เราว่า มันจัดฉากเกินไป ฉากประทะคารม ท่ามกลางคนเยอะแยะ มันประกาศกร้าวเกินไป ฉากตบ ยอมรับว่าสะใจ สนุกกว่าของเก่า ฉากตกบันได ดูดีกว่าของเก่า หยุดเรื่องราว ยังมีบิวท์อารมณ์ได้ต่อ คนมุงได้เสียมารยาทมาก และการกันของการ์ด กีดกันได้ แม้แต่สามีเขาจะไปดูอาการเมียเขา  

อันนี้ ตามการเปรียบเทียบและความรู้่สึกของเรานะ เพราะเราดูแค่คลิป เปรียบของเก่า กับของใหม่ แค่นั้น แต่โดยรวม ของใหม่ ดูสะใจกว่า แต่ของเก่า มีความสมจริงกับชีวิตกว่า

.............................

จากคุณ : Lunar_Eclipse (Moonlight-Eclipse)
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 01:12:35

ความคิดเห็นที่ 79

คือดูเวอร์เก่าแล้วมันฟินอ่ะค่ะ ฟินทั้งแอนทั้งเคน แอนจิกด้วยคำพูด ด่าด้วยสายตา เราก็เห็นด้วยกับคห.74นะคะ เหมือนภาคนี้เล่นไม่สุด มันเลยมีการเปรียบเทียบไงคะ (สำหรับคนที่ดูมาก่อน ซึ่งเราก็เป็นหนึ่งในนั้น)  ปล.อันนี้ความเห็นส่วนตัวมากๆเลยนะ แรงเงาเวอร์ชั่นนี้จะดังมากกว่านี้10เท่าถ้าเอา พิ้งกี้ มาเล่นเป็นมุตา = =

จากคุณ : Maguess (LoVE_La)
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 01:16:49

ความคิดเห็นที่ 80

คนเดี๋ยวนี้ก็ชอบอะไรแรงๆแหล่ะ สะใจเข้าว่า
แล้วคนส่วนมากก็คือคนทั่วไปด้วย

เขาไม่มาดูหรอกว่าน้ำเสียงของคนที่อยู่ในอารมณ์์นั้นๆ การว่าท่าทาง สายตา คำพูดจามันน่าจะออกมาแบบไหน ตบแรงๆ ด่าทอกันเยอะๆ สะใจ !!

แต่คนที่รู้จักการแสดงเชิงลึกเขาจะดูการวางอารมณ์
ไม่ใช่ 1 งง 2 เบะปาก 3 จิดตา 4 เค้นเสียง เจนี่เล่นเป็นสเต๊ป จิกตากล้องจะแตก คนปกติไม่ทำแบบนั้น
เค้นเสียงเป็นคำคำ คนไม่ดูละครมากไม่มีใครพูดแบบนี้

ของแอนทุกอย่างไหลไปตามบท พูด โกรธ ลงมือ เป็นไปตามอารมณ์ที่มนุษย์ปกติควรเป็น
ไม่มีจิกตา ไม่มีเค้นเสียง ไม่มีสเต๊ปแบบเจนี่

ก็ .. แล้วแต่ใครจะชอบแบบไหน
แต่ผมชอบความ real และการแสดงแบบที่ใช้ความรู้สึก ความเข้าใจและเป็นตัวละครจริงๆ
มากกว่าการแสดงแบบสเต๊ปอย่างที่เจนี่เป็น และกำลัง"แสดง"ให้ดู

จากคุณ : Boy4Boyz
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 02:59:01

ความคิดเห็นที่ 81

เข้ามาถ่ายคลิป ฮ่าฮ่าฮ่า เอ้ย แรงเงาฉบับนี้ก็แซ่บหลายอยู่นะคะ

จากคุณ : แม่หมอกระป๋องกระแป๋ง
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 06:18:34

ความคิดเห็นที่ 82

ชอบทั้งสองเวอร์ค่ะ สนุกมาก

จากคุณ : sweetbee (sweet_bee18)
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 07:10:44

ความคิดเห็นที่ 83

ใช้สมองคิดก่อนตอบกระทู้อย่าใช้อารมณ์ตอบมันบ่งบอกถึงรอยหยักในสมองนะครับ

จากคุณ : mrmarkbkk (mrmarkbkk)
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 07:51:56

ความคิดเห็นที่ 84

เจนี่เล่นดีมาก มีสายตาหวาดหวั่นยำเกรงแต่เพราะแค้นจึงระเบิดออกมา
สุดยอด

จากคุณ : ลมหนาวใต้ภูผา
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 08:25:18

ความคิดเห็นที่ 85

จขกท ไหวป้าวววว

จากคุณ : film_ball
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 08:25:49

ความคิดเห็นที่ 86

คห.85  ตื่นตั้งแต่ตี 5 แล้วจ้าาตื่นใส่บาตร (วันพระใหญ่ อย่าลืมน้าา) กำลังจะอาบน้ำแต่งตัวออกไปทำงานแว้วว .. อย่าถามเลยไหวหรือไม่ไหว เพราะเราไม่ได้กะมาสู้รบอะไร เราคิดไงเห็นว่าไงเราก็พูดตามที่คิด และก็คิดว่าความคิดเห็นเรามันไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน ที่สำคัญโลกแห่งชีวิตจริง ความเป็นจริงเรายังมีหน้าที่การงานรออยู่อีก ไม่ได้มานั่งผูกติดยึดกับชีวิตในโลก Cyber ถึงขนาดที่จะไประรานชาวบ้านแล้วจะเกิดความภาคภูมิใจให้กับตัวเองม๊ากกก เราใช้แค่ผ่อนคลายหนุกหนาน ๆ ไม่ได้จ่ายเงินค่า Net มาสร้างศัตรู ขอบคุณที่เป็นห่วงจ้าา แต่ที่ตอบไปก็เพราะเห็นว่า "บางท่าน" ที่มีความคิดเห็นไม่ตรงกะเรา หรือทัศนคติไม่เหมือนเรา และสิ่งที่เราแสดงความคิดเห็นหรือวิจารณ์ออกไป มันต้องกลายเป็น "ผิด" เหมือน "จิ้งจอกในฝูงแกะ" งั้นเลยหรือ .. ??

เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 08:46:16

ความคิดเห็นที่ 87

ทู้นี้หนุกจริง ๆ

จากคุณ : อั่ยอ้วน
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 09:34:36

ความคิดเห็นที่ 88

ได้ดูทั้งสองเวอร์ชั่น...สนุกทั้งสองค่ะ

แต่เวอร์ชั่นปัจจุบันส่งกว่า แรงกว่า...นะในความรู้สึกร่วม

เพราะธัญญ่าที่เล่นเป็นเมียหลวง เล่นได้ชัดเจนกว่า...

ส่วนนางเอกเล่นได้พอ ๆ  กัน

แก้ไขเมื่อ 30 ต.ค. 55 11:27:38

จากคุณ : prtw_260
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 11:27:12

ความคิดเห็นที่ 89

ไม่เคยดูเวอร์ชั่นก่อนหน้า (ว่างๆจะต้องดูบ้างละ ว่าแตกกต่างกันยังไง)
เพิ่งจะได้ดูเวอร์ชั่นนี้ สนุกดี  กระพริบตา

จากคุณ : สาวหน้าใส
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 13:11:29

ความคิดเห็นที่ 90

เวอร์ชั่นแอน สนุกนะ แอน ก็เล่นดีมากๆๆๆๆ
แต่ เจนี่ ก็เป็น มุตตา ที่แอ๊บๆ แรดเงียบดีจริงๆ

จากคุณ : ตี๋โหด (บัตรผ่านด้อยสิทธิ์)
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 15:41:13

ความคิดเห็นที่ 91

มันส์ตอนคอมเมนต์แฟนละคร(ทั้งสองเวอร์ชั่น)นี่แหละ...

จากคุณ : demontum
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 16:31:00

ความคิดเห็นที่ 92

เคยดู ver เก่าและจำความรู้สึกนั้นไม่ได้แล้ว ไม่คิดย้อนกลับไปดูอีก
มัน สิบกว่าปีมาแล้ว  จะย้อนกลับไปดู ของเก่าโบราณทำไม

อยู่กับปัจจุบัน ดูเอามันส์ดีกว่า  ไม่ได้ดูละครเพื่อเอาไปทำวิยานิพนธ์

ต้องมานั่ง

เปรียบเทียบเก่าใหม่ ทำซากอะไร รู้แต่ว่า จันทร์ อังคารนี่ ดูแล้ว

แซบบบมาก ก็พอ

จากคุณ : แก้วการะเกด
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 20:17:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com