Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือค่ะดูซีรีย์ในเครื่องHD player แล้วซับไม่ขึ้น ติดต่อทีมงาน

ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ
โหลด ซีี่รีย์เกาหลี แบบ .AVI มาดูในเครื่อง HD player ของ Popcorn โหลดซับ แบบ .srt มาพร้อมกันด้วย

ทีนี้ต้องทำอย่างไรค่ะ ถึงจะเปิดซับขึ้น

ลองทำตามที่กระทู้แนะนำแล้ว คือ เปลี่ยนชื่อทั้ง 2 ไฟล์ ให้เป็นชื่อเดียวกัน แล้วนำไปไว้ใน floder เดียวกัน ( FaithE01.avi กับ FaithE01.srt ) แต่ยังไง ซับก็ยังไม่ขึ้นค่ะ

หรือควรจะใช้โปรแกรมฝังซับ ทำให้เสร็จใจคอมพิวเตอร์ แล้วค่อยเอาไฟล์ที่ฝังซับแล้วไปใ่ไว้ในเครื่อง HD player

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ มือใหม่ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : julymoon
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 11:09:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com