Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาญารัก-แต่ปางก่อน มีใครชอบคุุณจิ๋ม มยุรฉัตรเวลาทำละครย้อนยุคของไทยบ้างไหมครับ ติดต่อทีมงาน

จริงๆชอบคุณจิ๋มทำละครหลายเรื่องนะครับและหนึ่งในนั้นคือละครย้อนยุคที่คุณจิ๋มเคยทำเอาไว้

ผมว่าคุณจิ๋มเขาทำละครถึงดีนะครับในหลายๆแนวเลย ละครย้อนยุคนี่ก็ไม่เป็นรองใครเลย ผมว่าฝีมือเขาดีมากๆอะถือว่าอยู่ในแนวหน้าของช่องสาม(พอๆกับคุณงัด สุพล)และสามารถฟาดฟัดกับช่อง 7 ในอดีตและช่อง 5 ได้เลยนะครับ

เคยดูอยู่สามเรื่อง อาญารัก-ริษยา-แต่ปางก่อน แต่จะตราตรึงกับอาญารักและแต่ปางก่อนมากกว่า
ซึ่งทั้งอาญารักและแต่ปางก่อนก็เขียนบทโทรทัศน์โดยคุณยิ่งยศ ปัญญาเหมือนๆกัน,กำกับโดยคุณชระ คราประยูรเหมือนกัน,และโปรดักชั่นในการทำละครพีเรียดเนี่ยแข็งมากๆทั้งสองเรื่องเหมือนๆกันอีกด้วย

อาญารัก คงไม่ต้องบรรยายสรรพคุณว่าสุดยอดและเป๊ะขนาดไหน
แต่ปางก่อน ที่เป็นประเด็นหน่อยคือนางเอกที่หน้าไม่เอเชียซึ่งตรงนี้ยอมรับว่าเป็นจุดที่ไม่เนียนไม่สมจริงจริงๆแต่ด้วยความที่โปรดักชั่นพีเรียดเรื่องนี้แข็งมากๆและด้วยความที่คุณแอนนั้นฝีมือเธอเฉียบมากเรียกว่าถึงแม้หน้าตาไม่ให้กับบทแต่บุคลิกลักษณะการพูดการจาของเธอนี่มันสาวไทยยุคก่อนชัดๆประกอบกับการถ่ายทอดอารมณ์ได้ดีได้ถึงทำให้ดูแล้วไม่เสียอรรถรสในส่วนตรงนี้ จึงทำให้ถ้าไม่นับเรื่องของหน้าตานางเอกแล้วซึ่งผมว่าเป็นเพียงจุดบอดจุดเดียวของละครที่ดูเล็กลงไปเยอะเพราะด้วยฝีมือการแสดงของนักแสดงและโปรดักชั่นพีเรียดที่แข็งมากๆมากลบเอาไว้ ละครเรื่องนี้เลยดูย้อนยุคสมจริงมากๆ จริงๆเรื่องนี้ต้องชมอีกด้วยว่าคุณแอนเล่นสามบทในเรื่องเดียวกัน เป็นบทเรียบร้อยทั้งสามบทแต่เรียบร้อยคนละแบบต่างยุคต่างสมัยซึ่งเธอทำออกมาได้ดีมากและเห็นความแตกต่างของสาวทั้งสามสมัยและสามคาแรคเตอร์ที่แม้จะเรียบร้อยเหมือนกันแต่เรียบร้อยคนละแบบ

อยากให้คุณจิ๋มกลับมาทำละครย้อนยุคไทยๆให้ดูกันอีกนะครับ

จากคุณ : Keichun
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 11:48:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com