Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ คลิปเสียง ธัญญา ล่าสุดค่ะ!!!! ความจริงจาก นพนภา +++ ติดต่อทีมงาน

คลิปธัญญ่า ให้สัมภาษณ์เรื่อง เมียหลวง เมียน้อย และ สามีค่ะ   
    แต่เป็นคลิปธัญญ่าให้สัมภาษณ์เรื่องกรณีเป็นคุณนพนภากับ ผอ.   5555 กับคลื่น 94EFM  นะ แฮ่ๆ 

พิมพ์ให้อ่านๆ ย่อๆ นะคะ คลิปเต็มๆ สะใจเลื่อนลงไปข้างล่างกระทู้ค่ะ :D 

อ้อม สุนิสา : ธัญญ่าว่าใครผิดคะ ในเรื่องนี้ 

ธัญญ่า : จะใครละคะ ผอ. ไงคะ ผอ. 

อ้อม สุนิสา : ถ้าคุณนพนภารู้ว่าผอ ผิดทำไมไม่ไปแก้กับผอละคะ

ธัญญ่า :   555 ไม่ได้ค่้ะยอมไม่ได้ค่ะ   นพนภาไม่ยอม ผญคนไหนมายุ่งกับผอ ต้องจัดการ  

อ้อม สุนิสา : ทำไมเรารู้อยู่แล้ววาไอ้ผู้ชายคนนี้มันผิดและมันไม่น่ารัก ทำไมเราไม่เลือกไปจบที่ต้นเหตุของปัญหา ไปจบกับแม่ตัวยิบย่อยทำไมละคะ 

นพนภา :  เพราะนพนภาเค้ารักสามีนางมาก รักกกก พูดอะไรก็เชื่ออ  เลยจัดการกับผญทุกคนที่เข้ามา  บางทีโกรธมากๆ จนเข้าโรงบาลนะ แต่พอสามีพูดอะไรมา มาอ้อนนิดนึง  ก็ละลายแล้ว  ยอม ก็เชื่อหมด 

อ้อม สุนิสา : ถ้าเราเลือกที่จะปิดตาอย่างเดียว ไม่มองความจริง มันจะลงเอยอย่างนี้ถูกมั้ย 

ธัญญ่า : ไม่เสมอไปค่ะ แต่เรื่องนี้มันมีต้นเหตุปลายเหตุที่เป็นของครอบครัวนี้น่ะค่ะ    นพภาเป็นคนไม่ปล่อยอะไรเลย ตั้งความหวังและตีกรอบทุกคนที่อยู่ในครอบครัวและคนรอบข้าง ให้เป็นไปตามเค้า พอใครออกนอกกรอบก็จะวี้ดบึ้ม และวีน 

อ้อม สุนิสา :  เอ๊ะ หรือว่าเรื่องมันผิดที่นพนภาหว่า 555 

ธัญญ่า :  จริง พอมองไปแล้ว อาจจะผิดที่ผอ เป็นคนเจ้าชู้ เพราะตัวภรรยาเนี่ย คอยดูถูกสามี บอกว่าตัวเองเป็นคนสร้างฐานะ บอกว่าต้องทำงานเลี้ยงลูกเลี้ยงผัว  ต้องการให้คนทำตามเค้า ตามใจตัวเองหมด เค้าทำงานเก่ง สามีเลยอยากได้คนอ่อนหวาน มาคล้อยตามเค้าน่ะค่ะ 

อ้อม สุนิสา : แสดงว่าละครเรื่องนี้สอนให้เรารู้ว่าการอยู่ด้วยกันต้องสามัคคีอยู่ด้วยกันได้นะคะ  

ธัญญ่า : เรื่องนี้มีข้อคิดข้อเตือนใจเยอะมากนะคะ ไม่ว่าจะเป็นเกี่ยวกับเรื่องมุมมองของความรักและสถาบันครอบครัว ตอนจบของเรื่องจะแสดงให้เห็นเลยว่าใครทำอะไรไว้จะได้รับผลอย่างนั้นน่ะค่ะ  

อ้อม สุนิสา : เธอก็ทำเค้าไว้เยอะนะนพนภา ชั้นว่า ทำผิดกฏหมายด้วยนิ

ธัญญ่า : ตอนจบนพนภาจะน่าสงสารมาก ต้องเรียกคะแนนก่อนๆๆ 5555  ตอนจบจะป่วยไงคะ เป็นครอบครัวที่น่าสงสาร หดหู่มาก  

ธัญญ่า : เวลาเข้าฉากตัวบ้านนพนภาเนี่ย ผกกเค้าจะเรียกเลยว่า ครอบครัวนรก 555 เวลาถ่ายนี่จะไม่มีฉากปกติเลยอะ แบบพ่อแม่ทะเลาะกัน แม่วี๊ดบึ้ม พี่จิกหัวน้อง  
  ด้วยความที่พ่อแม่เป็นแบบนี้น่ะค่ะ ในเมื่อแม่ใช้อารมณ์ตลอดเวลา พ่อติดผู้หญิง ปัญหามันก็ไม่มีวันจบน่ะค่ะ 

อ้อม สุนิสา : อย่าไปสถานที่ราชการบ่อยนะคะ เราจะรุ้สึกว่าไม่น่าเสียเงินภาษีให้ที่นั่นเลยทีเดียว วันๆ พนง ไม่ทำอะไรเลย เอาแต่ถ่ายคลิปนะค่ะ 5555555 

จากคุณ : ~ ทโมน แห่ง ธิโมส์ ~
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 55 15:22:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com