Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากให้เพื่อนๆเลือกภาพยนตร์ญี่ปุ่นมาคนละ 1 เรื่องที่ไม่ใช่เฉพาะคนรักญี่ปุ่นชอบ แต่ทุกคนควรได้ดูค่ะ ติดต่อทีมงาน

เรื่องไหนบ้างที่เพื่อนๆชอบและอยากให้คนอื่นได้ดู แบบว่าห้ามพลาด ไม่ใช่เฉพาะคนรักหนังญี่ปุ่น เพราะเราเข้าใจว่าบางเรื่องเฉพาะคนที่ชอบความเป็นญี่ปุ่นหรือมีลักษณะอะไรบางประการจะดูเข้าใจเท่านั้น บางเรื่องมันก็ไม่ mass เอาซะเลย 555555 โดยส่วนตัวค่อนข้างชอบหนังญี่ปุ่นค่ะ ถึงแม้บางเรื่องจะดูยาก แต่เราก็หลงไหลในเอกลักษณ์ของมัน อธิบายเป็นข้อความก็อธิบายไม่ถูก แต่เราสัมผัสได้ถึงศิลปะและความปราณีตในชิ้นงานของประเทศเขา ส่วนตัวแล้ว ถ้าให้เราเลือกหนังญี่ปุ่นให้คนอื่นดูหรือแนะนำ ของเราเป็นเรื่อง be with you ค่ะ ไม่คัลท์มากจนเกินไป แต่ก็ซาบซึ้งประทับใจบอกไม่ถูกเลยหละค่ะ แล้วเพื่อนๆหละค่ะ หนังญี่ปุ่นหนึ่งเดียวในดวงใจหรือหนังที่อยากแนะนำให้โลกหรือคนอื่นที่ไม่ได้ติดตามวงการหนังญี่ปุ่นได้ดูคือเรื่องอะไร มาแชร์กันนะคะ เราเชื่อว่าหลายคนไมม่ได้สนใจหนังญี่ปุ่นหรือพอหมดกระแสเจแปนฟีเวอร์เมื่อสิบปีก่อน ก็ร้างลาจากวงการหนังญี่ปุ่นไป ทั้งๆที่ความจริงเราว่าหนังญี่ปุ่นคือศิลปะชั้นดีของโลกที่ช่วยจรรโลงจิตใจมนุษย์หลายคนบนโลกนี้ไว้ได้ รวมถึงเราด้วย ที่ได้ข้อคิดและอะไรดีๆมากมายจากหนังในประเทศนี้ และหลายครั้งก็ชื่นชมและประทับใจกับแนวคิดของชาวญี่ปุ่นมากๆเลยหละค่ะ

แก้ไขเมื่อ 31 ต.ค. 55 23:29:01

แก้ไขเมื่อ 31 ต.ค. 55 23:28:25

แก้ไขเมื่อ 31 ต.ค. 55 23:27:22

จากคุณ : Japanese Art
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 55 23:24:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com