Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จดหมายถึงพี่แอนผู้จัดปัญญาชนก้นครัวครับ ติดต่อทีมงาน

อยากจะขอบคุณพี่แอนมากๆครับ ที่หยิบเอาปัญญาชนก้นครัวมารีเมค
ทำให้เราได้ดูละครสนุกๆกัน แล้วก็ขอชมพี่แอนและทีมงานกับฝีมือการคัดเลือกนักแสดง
มาเล่นละครเรื่องนี้มากๆครับ ลงตัวและน่าสนใจทุกตัวละครจริงๆครับ
โดยเฉพาะพี่เอกกี้กับมะปรางชอบมากๆครับ 5555 เป็นตัวละครสมทบที่ชอบมากที่สุดในเรื่องนี้เลยครับ
เข้าใจคำว่า*คนมีของ*ที่พี่แอนพูดถึง...ก็จากละครเรื่องนี้เลยครับ

โดยปกติผมไม่ค่อยชอบละครคอมมาดี้เท่าไร(โดยเฉพาะที่มีตัวประกอบเยอะๆครับ)
ส่วนตัวชอบละครโรแมนติก-ดราม่าที่บทดีๆมากกว่า หรือหนังที่มีพระนางเป็นตัวเดินเรื่องครับ
แต่เรื่องนี้สนุกจริงๆครับ ถึงตัวละครสมทบจะเยอะ แต่ทุกตัวดูสนุกและน่าสนใจจริงๆ
ผลัดกันออกอากาศไม่มากและไม่น้อยจนเกินไปกำลังพอดี
รวมถึงมุกที่ใส่เข้าไปในตัวละครแต่ละตัว...ฮามากครับ
ดูสมเหตุสมผลดีและดูไม่โบราณด้วยสุดยอดมากๆ และที่สำคัญชอบมากที่เอาครอบครัวข่าวมาเล่นด้วยนี้
แหล่ะครับ คิดได้ยังไง...ทำให้ตัวละครดูน่าสนใจมากขึ้นไปอีกจริงๆ สุดยอด...ขอยกนิ้วโป้งให้เลยครับ

ส่วนคู่พระนาง หมาก ปริญ คิม เบอร์ลี ชอบมากเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แต่พอมาเล่นละครเรื่องนี้ยิ่งเหมาะสมกันมากกกกกกกกขึ้นไปอีกและที่สำคัญน่ารักสุดๆเลยครับ
แต่คิมเบอร์ลีนี่...แอบตกใจเลยครับ ไม่คิดว่าคิมจะเล่นคอมมาดี้ได้ดีขนาดนี้ เกินคาดจริงๆครับ

ปล.สุดท้าย...หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้ดูละครที่บทดีๆแบบนี้จากพี่แอนอีกนะครับ
ขอบคุณทีมงานทุกๆท่าน นักแสดงทุกๆคน ผู้กำกับพี่แอ้ว อำไพพร ฝีมือพี่สูงจริงๆครับ
ขอบคุณมากจริงๆครับที่ทำให้คนไทยมีความสุขครับ

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 55 15:17:09

จากคุณ : *อัจจิมา-อดิศวร*
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 55 15:16:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com