Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พี่แอนครับ ผมชอบครอบครัวคุณชื่น ในแบบที่พี่แอนนำเสนอ ติดต่อทีมงาน

เคยดูมาหลายเวอร์ชั่นแล้ว จนเวอร์ชั่นนี้ผมว่าพี่แอนสร้างครอบครัวนี้ได้น่ารักมาก
เหมือนพี่แอนวางโครงสร้างครอบครัวนี้ไว้ครบทุกด้าน
ทั้งพื้นฐานจิตใจ การเลี้ยงดู ความสัมพันธ์ของคนในครอบครัว

ภาพจำของผมเกี่ยวกับครอบครัวคุณชื่น คือ ความเพี้ยน ล้นๆ เกินๆ เป็นแบบฉบับเจ้านายตัวป่วน
ที่ทำให้ชะเอมต้องเรียนรู้อะไรมากมายแบบแสบๆคันๆ แต่มาในเวอร์ชั่นนี้ ผมว่าทั้งชะเอมและคนดู
จะได้เรียนรู้เรื่องความรัก ความอบอุ่น และการมีกันและกันของสมาชิกในครอบครัวไปด้วย

ชอบเวลาที่นางเอกบันทึกข้อคิดจากแต่ละเหตุการณ์ในบ้านนี้ มันเต็มไปด้วยความอบอุ่น
การเอาใจใส่ ความช่วยเหลือเกื้อกูลของคนในบ้าน ที่ดูเหมือนห่างเหินแต่เอาเข้าจริงไม่เคยทิ้งกัน
ไม่ง่ายเลยที่จะทำให้คนดูซึมซับพื้นฐานจิตใจของคนในครอบครัวตัวละครทั้งที่ไม่ได้ปูเรื่องอย่างเป็นทางการ
ขอบคุณพี่แอนนะครับ ที่ทำละครเบาๆขำๆให้มีสาระและอบอุ่นใจไปพร้อมกัน

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 55 21:23:27

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 55 21:22:28

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 55 21:20:20

จากคุณ : +ฟ้างามยามค่ำ+
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 55 21:19:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com