Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[SAO Spoil นิดหน่อยถึงเล่ม8] สาวๆที่มาชอบคิริโตะ คุณชื่นชอบใครมากที่สุดครับ ติดต่อทีมงาน

ยูกิ อาสึนะ (Asuna) (50 คน)
  คิริกายะ สุกุฮะ (Leafa) (33 คน)
  อาซาดะ ชิโนะ (Sinon) (13 คน)
  สาวไร้นาม (Sachi) (7 คน)
  อายาโนะ เคย์โกะ (Silica) (19 คน)
  ชิโนซากิ ริกะ (Lisbeth) (4 คน)
  MHCP001 (Yui) (3 คน)
  อื่นๆ (โปรดระบุ) (1 คน)

38.46%
  ยูกิ อาสึนะ (Asuna) (50 คน)
 25.38%
  คิริกายะ สุกุฮะ (Leafa) (33 คน)
 10.00%
  อาซาดะ ชิโนะ (Sinon) (13 คน)
 5.38%
  สาวไร้นาม (Sachi) (7 คน)
 14.62%
  อายาโนะ เคย์โกะ (Silica) (19 คน)
 3.08%
  ชิโนซากิ ริกะ (Lisbeth) (4 คน)
 2.31%
  MHCP001 (Yui) (3 คน)
 0.77%
  อื่นๆ (โปรดระบุ) (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 130 คน

เห็นกระทู้คุณไล่ฮกข้างล่างที่โหวตความนิยมนางเอกประจำภาคแล้วก็รู้สึกเสียดายบทสาวๆในเรื่องเล็กน้อยครับ

ตัวละครที่ยังไม่มีบทในอนิเมอย่างชิน่อนยังพอว่า

ของคุณน้องสาวก็ยังดีที่จำนวนตอนเมื่อเทียบกับเนื้อหาในนิยายเยอะเลยใส่บทได้เต็มที่(แต่เหมือนจะยืดไปนิด)

ส่วนอาสึนะนี่เริ่มแย่แล้วที่จำนวนตอนน้อยบทโดนตัดจนไม่ค่อยเห็นพัฒนาการของตัวละครกับอารมณ์ร่วมและเหตุผลของการกระทำเท่าไหร่จนโดนแอนตี้โดนล้อว่าเป็นสาวรุก+ยันอยู่บ่อยๆ

แต่ที่น่าเห็นใจสุดเห็นจะเป็นเหล่า”นางเอก 1 ตอน”ทั้ง 3 คนนี่แหละที่จำนวนตอนโดนเบียดจากนางเอกประจำภาคทั้งสองคนจนบทโดนหั่นเหลือกันคนละแค่ 1 ตอนจืดจางซะจนคนดู+โหวตแทบจะลืมกันเลยทีเดียว

จขกท.เลยขอจัดดูเสียงโหวตสาวๆทุกคนในเรื่องซะหน่อยละกันครับ(โดยเฉพาะของสาวๆนางเอก 1 ตอนน่ะนะ ^^)

ปล. ส่วนสาวๆในภาค Alicization เนื่องจากเนื้อหายังดำเนินไปอยู่ยังไม่จบภาคจึงยังไม่เอามาใส่ในโหวตนะครับ
ปล.2 เพื่อความแน่ชัด นี่เป็นโหวตความชอบนะครับ ไม่ได้โหวตว่าใครเป็นนางเอกนา เพราะงั้นรักใครอวยใคร โหวตได้เต็มที่เลยครับ

จากคุณ : Light-Dark
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 55 21:22:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com