Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณนันทกร เรามีอะไรอยากจะบอก... ติดต่อทีมงาน

ไม่มีอะไรจะบอก นอกจาก ขอบคุณมากค่ะ
ขอบคุณที่เขียนบทอุบัติเหตุ ได้กลมกล่อมแบบนี้ เราไม่รู้ว่าจะอธิบายคำว่ากลมกล่อมแบบไหน แต่เราดูแล้วเรามีความสุข
เราย้ำทุกครั้งเวลาตั้งกระทู้ ว่าเรามีความสุขทุกครั้งที่ได้ดูฉากกุ๊กกิ๊กของ อารุมกับวิศนี มันไม่มากไม่น้อยเกินไป
แต่ไม่รู้ทำไมดูทุกครั้ง ยิ้มหน้าบานตลอด แล้วเขินตามตลอด
ที่สำคัญดูแล้ว อบอุ่นใจ มากๆ

ขอบคุณนะคะ หกตอนแรกสนุกมาก สนุกจริงๆ สำหรับเรา
คุณเขียนบทดีมากค่ะ ไม่น่าเชื่อว่านี่คือเรื่องแรก คุณผูกทุกตัวละครกันในสามตอนแรก และเริ่มสร้างปมได้อย่างแนบเนียน และเขียนทุกฉากออกมาได้อย่างลงตัว ฉากดราม่า ไม่ดราม่าจ๋า ฉากฮา ไม่ฮาจนเลอะเทอะ
แต่ฮาแบบธรรมชาติ พอมาเจอการแสดงของคู่ขวัญอย่างอั้มกับอ๋อม
มันเลยยิ่งทำให้บทพระนางมีเสน่ห์ที่แสนจะดึงดูดสุดๆ
ขอบคุณจริงๆ ค่ะ ขอบคุณ
ขอให้รักษาความสนุกของเรื่องนี้ไปยันจบเลยนะคะ เป็นกำลังใจให้

ขอบคุณอั้มกับอ๋อม คู่นี้เรารอคอยมาสองปี ตอนนี้ฝันเราเป็นจริง
คุณสองคนทำให้เรามีความสุขทุกสุดสัปดาห์ คุณทำให้ทุกสุดสัปดาห์เรามีความสุขที่จะรอที่หน้าจอโดยไม่อยากจากไปไหน
คุณสองคนคือ 'คู่ขวัญแห่งปี' สำหรับเรา

ส่วนอั้ม ใครจะว่ายังไง เราไม่รู้
แต่สำหรับเราที่เราดูมา อั้ม พัชราภา ตีบทวิศนีแตกได้ถึงใจ
ไม่มากไม่น้อยเกินไป แต่พอดีและดีพอที่จะยก คำว่า นักแสดงหญิงยอดเยี่ยม ให้
รางวัลได้ไม่ได้ไม่เป็นไรค่ะ ได้ใจคนดูไปแบบทุกๆ ปีก็ดีแล้วเนอะ
แววตาน้อยใจ เสียใจ สีหน้าเศร้าสร้อย เธอทำได้น่าสงสาร
บทลูกสาวพ่อไปทาง แม่ไปทาง เหมือนไม่มีใครต้องการ อั้มทำได้ดีมากค่ะ
เวลาโกรธเกี้ยวเพราะน้อยใจ ก็ทำได้ทรงพลังและน่าสงสารในเวลาเดียวกัน

เราเคยตั้งกระทู้ไปว่า บทนี้มีอะไรให้อั้มได้ทำเยอะ ได้เล่นเยอะ
เพราะเป็นตัวละครกลมๆ เป็นบทสีเทา
แล้วพอคุณนันทกรเขียนออกมา มันเป็นอย่างที่เราคิดไว้จริงๆ ค่ะ

ส่วนอ๋อม อรรคพันธ์ ใครจะชอบไม่ชอบยังไง ช่างเขา ใครติว่าเล่นไม่ดีก็ช่างเขา แต่เราดูมา เราว่าอ๋อม เล่นเป็นอารุมได้ดีค่ะ
เป็นอารุมที่อบอุ่นของวิศนี และแววตาเวลาเหงา เศร้าเมื่อคิดถึงความหลัง
อ๋อมก็ทำได้ดี และแววตามีความสุขเมื่อได้อยู่กับวิศนี อ๋อมทำได้ดีค่ะ ทำให้เราเชื่อว่าอ๋อมรู้สึกอย่างไร

ขอฝากบอกผู้กำกับ ทีมงาน ว่าให้ตั้งใจทำงานดีๆ ต่อไปนะคะ
หกตอนแรกกลมกล่อมแล้วค่ะ อย่าปรุงรสให้เสียรสเลยนะคะ

เดี๋ยวใกล้เข้าโหมดดราม่าแล้ว ก็ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ
เอาไปเลยใจ ให้ตั้งแต่ต้นยันจบเลยค่ะ

เรื่องแสง บางทีมืดบ้างแจ่มบ้าง ก็งง แต่ด้วยความน่ารัก ความสนุกของละคร เก๊าะ... ให้อภัย ฮ่าๆๆๆ แต่ก็ถ้าเป็นไปได้อยากให้แจ่มๆ น่ะค่ะ

สุขสันต์วันเกิดนะคะ วิศนี ครบ 25 ปีแล้ว เป็นเด็กดีของอารุม เอ้ย! คุณพ่อนะคะ

ตอนนี้พี่อั้มป่วย เข้าโรงพยาบาล ขอให้พี่อั้มหายป่วยไวๆ นะคะ
ขอให้กลับมาแข็งแรงไวๆ กลับมามอบความสุขที่หน้าจอให้พวกเราไวๆ นะคะ  พี่อ๋อม เอ้ย! อารุมไปดูแลวิศนีหน่อยสิ ^^

ปล.วันนี้ไม่ได้เข้ากระทู้รายงานสด เพราะอินเตอร์เน็ตเน่า เศร้าใจ T__T

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 55 22:38:28

จากคุณ : Stitch in Aloha land
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 55 22:36:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com