Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Spoil+เก็บตกสาระ] Girl und Panzer Ep4 ~ รถถัง รถถัง รถถังเต็มไปหมดเลย~~{แตกประเด็นจาก A12781190} ติดต่อทีมงาน

กลับมาพบกันอีกครั้ง (โดยไม่ได้เรียกร้อง ฮ่าฮ่าฮ่า) กับกระทู้เฉพาะกิจ Girl und Panzer ครับนับตั้งแต่ที่เคยตั้งกระทู้แนะนำไปเมื่อเดือนที่แล้วนู่นน  ซึ่งก็ประหลาดใจมากจริงๆนะว่ามีคนรู้จักเรื่องนี้เยอะกว่าที่คิดแฮะ  ถึงกระแสทั่วไปจะแทบเป็น 0 ก็เถอะ  ตอนแรกยังนึกอยู่เลยว่าจะมีคนดูถึงหลักสิบคนรึเปล่า แต่โชคดีที่ได้มีโอกาสกลับมาร่วมทำแฟนซับเลยมีที่ให้นั่งเล่นนั่งคุยเรื่องนี้อยู่บ้าง

(คนน้อยๆแล้วกลัวกระทู้แป้ก ไม่ใช่ไรหรอกครับ หยอกเย้า)

กระทู้คราวนี้ก็เลยไม่มีอะไรมากครับ  (แต่เนื้อหาคงอย่างเยอะ) เพราะจะมานั่งชำแหละว่ามันเกิดอะไรขึ้นใน EP4 ของอนิเมเรื่องนี้  ซึ่งผมว่าเป็นตอนที่สนุกมากทีเดียว อย่างน้อยก็สำหรับผมหละหว่า แถมมีเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยมากมายแทรกอยู่เต็มไปหมด ทั้งแง่การรบที่ดุเดือดของรถถังที่หาดูได้ยากมากๆๆ เทคนิค การทหาร ประวัติศาสตร์  สาวน้อยYนิดๆ หรือดราม่าของตอน  

หากใครได้ติดตามแฟนซับเจ้านึงในตุรกีเรื่องนี้  คงเห็นว่าผมไปแทรกเนื้อหาอยู่บ่อยๆให้เป็นที่รำคาญลูกตาอยู่ไม่น้อย ฮ่าฮ่าฮ่า  อันที่จริงผมตั้งใจจะแทรกมากกว่านี้อีกครับแต่มันคงไม่ใช่อนิเมแล้วหละ กลายเป็นสารานุกรมซะมากกว่า  ซึ่งเคยพิมพ์คุยกันไว้มากมาย แต่ถ้าปล่อยให้มันดองอยู่ใน blog อย่างเดียวก็ดูน่าเสียดายเลยรบกวนพันทิปขอเอามาแชร์กัน ณ ตรงนี้ครับ

Ref: http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=kross&month=03-11-2012&group=27&gblog=13
เพื่อลงคลังกระทู้หรือกระทู้ตก/ด๋อยครับ

ปล. รูปเยอะมาก อาจจะเกือบร้อยได้เลย  ดังนั้นผมโพสช้าแน่นอน ใครอยากจะแทรกจะปาดก็ตามสะดวกครับ ไม่ซีเรียส มิว่ากล่าวอันใดกัน wink

ปล  หากพร้อมแล้วก็เชิญพบกับมิโฮะและผองเพื่อน พร้อมทั้ง Panzer คู่ใจกันด้านล่างเลย อาจจะขอ intro นิดหน่อยสำหรับสมาชิกใหม่ท่านอื่นๆที่ไม่ค่อยรู้จักเรื่องนี้พอเป็นกระสัยกันนะครับ

ปล. ถ้าเห็นว่าเนื้อหาพอไหว  จะโหวตให้ก็เป็นพระคุณครับ (เฮ) wink

แก้ไขเมื่อ 06 พ.ย. 55 09:34:34

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ย. 55 21:52:00

จากคุณ : Kross_ISC
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 55 19:53:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com