Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<< ขอบคุณไฟมาร >>> ละครที่ไม่ใช่ดูแค่ความบันเทิง ติดต่อทีมงาน

ขอบคุณละครเรื่องไฟมารจริงๆค่ะ มันไม่ได้เป็นแค่ละครที่ให้ความบันเทิงเท่านั้น มันทำให้ดิฉันได้รู้จักเพื่อนเพิ่มขี้น ได้รู้จักพี่ไก่ อัจฉรียา พี่ไก่น่ารักมากค่ะ ร๊ากกกพี่ไก่ ได้รู้จักพี่สุ คุณชลาลัย เจ้าของบทประพันธ์ผู้น่ารัก ได้รู้จักแฟนละครที่จริงใจเพิ่มขี้นอีกหลายคน

ไฟมารได้ข้อคิดเยอะพอสมควร ถ้าเราดูละครแบบที่เราเป็นตัวละคร ทุกคนก็ไม่ได้ฉลาดทุกเรื่อง ทุกคนมีความโง่อยู่ในตัวเอง การกระทำบางครั้งบางคนคิดว่าทำไมต้องทำแบบนั้นแบบนี้ ถ้าใครไม่เจอเหตุการณ์แบบนั้น คงไม่รู้ว่าจำทำแบบใหนจะดีกับตัวเองที่สุด หรือทำให้คนรอบข้างเดือดร้อนน้อยที่สุด ทุกตัวละครมีแรงกดดันในตัวเอง การแสดงออกมาอาจจะเป็นบ้าจิตป่วยบ้าง แล้วแต่ว่าใครจะปล่อยวางได้เมื่อไร

ความรักและความดีก็ยังชนะได้ทุกอย่าง ยังเป็นสิ่งที่สวยงามที่พึงกระทำ ชีวิตคนเราไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบเสมอไป อุปสรรคที่ต้องก้าวผ่าน ยังมีอยู่เสมอ ก็ต้องดำเนินชีวิตกันต่อไป

ขอบคุณไฟมาร ขอบคุณพี่ไก่ค่ะ รักไฟมาร แล้วก็รักพี่ไก่ค่ะ จะติดตามผลงานพี่ไก่ไปเรื่อยๆนะคะ

จากคุณ : ละอองหิมะ
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 55 23:41:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com