Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอคำแนะนำตัดสินใจเลือกระหว่าง External HD 2TB กับ Media box ค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนช่วยแนะนำเลือก และขอคำอธิบายแบบที่ความรู้ด้านคอมของเรา = 0 นะคะ
(แบบว่า Media Box กับ HD Media Player นี่มันคืออันเดียวกันมั้ยเรายังต้องถามพี่กูอ่ะค่ะ T_T)

อุปกรณ์เดิมของเรามีดังนี้
1. คอมพิวเตอร์โน้ตบุค (อายุประมาณ 3 ปี ยังคงเป็น window XP)
2. Monitor 21.5” ต่อจอขยายเพิ่มเวลาดูซีรี่ย์กับโน้ตบุค
3. External HD 116GB (พกพา 1 อัน)
4. External HD 2TB (3.5” ตั้งโต๊ะ 1อัน ใช้เก็บรูปถ่าย หนังโรง เฉพาะ        เรื่องที่ดูโรงแล้วชอบ และซีรี่ย์ค่ะ)
5. ทีวี LED 32” (เคยลองยกโน้ตบุคมาต่อดูเหมือนกันค่ะ แต่ย้ายสายวุ่นวาย)

เพิ่งเริ่มโหลดบิท ดูซีรี่ย์เกาหลีได้ไม่นาน ค่ะ (แค่ซีรี่ย์ที่โหลดเก็บยังไม่ได้ดู และรายการทีวีเกาหลี
ก็กินพื้นที่ใน HD ไปเกือบจะ 1TB แล้วค่ะ) HD 2TB ตอนนี้เหลือพื้นที่ แค่ 500GB เลยกำลังเล็งที่จะซื้อ HD เพิ่มค่ะ
แต่ทราบมาว่า Media box สามารถโหลดไฟล์ได้ด้วยตัวมันเอง และต่อเข้ากับทีวี เพื่อดูไฟล์ต่างๆ  ได้เลย

เลยอยากลองสอบถามว่า ถ้าเลือกระหว่างซื้อ HD เพิ่มอีก 2TB กับ ซื้อ Media Box มาเพื่อใช้ในการโหลดและดู
อันไหนมันเหมาะและคุ้มค่ากว่ากันคะ

กำลังจะไปงานคอมฯ อาทิตย์หน้าค่ะ (งบประมาณ 3 – 6 พันค่ะ) รบกวนแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ปล. เราลอง smart search แล้วนะคะ มันก็ขึ้นมาที่บ้านเกาหลีที่เราเพิ่งเริ่มมาสิงอ่ะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ย. 55 13:41:19

จากคุณ : dear galileo
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 55 13:35:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com