Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ONEPIECE] ทำไมคุณถึงรัก " ซันจิ " ติดต่อทีมงาน

ไม่ใช่แฟนการ์ตูนเรื่องนี้ตัวยงนะครับ

แต่ผมชอบซันจิคุงมากๆ อาจจะเป็นเพราะเขาเป็นคนไม่ค่อยสมหวังเรื่องความรักมั้ง
ทำดีเพื่อหญิงตลอด ยิ่งพักหลังๆกำเดาไหลบ่อยด้วยอ่ะ
ทำอาหารเก่งอีกต่างหาก

รู้สึกว่าอ.เขียนบทให้ซันจิคุงมีหลายบุคลิกมาก
บางครั้งก็ต๊องๆ บางครั้งก็มาดขรึมดูเป็นคนมีสาระ ดูเป็นผู้นำได้มากกว่ากัปตันเรือเสียอีกแหน่ะ
มีความเป็นลูกผู้ชายอยู่เต็มร้อย(ล้าน) ก็ไม่ทำร้ายผู้หญิงเลยนี่นะ อันนี้แมนมาก

ตอนที่ผมเสียน้ำตาให้ซันจิคุงครั้งแรกก็ตอนภัตตาคารลอยทะเล รึเปล่า? (ตอนเปิดตัวซันจิคุง)
ตอนที่ต้องบอกลาเชฟขาแดง เป็นอะไรที่กระชากความรู้สึกลูกผู้ชายตัวน้อยๆอย่างผมได้จริงๆ

แอบสงสารนิดๆที่2ปี ที่ไปติดเกาะกับ.....!!!
ผมไม่เข้าใจเลย ทำไมตัวละครการ์ตูนตัวหนึ่งถึงมีอิทธิพลต่อความรู้สึกกับผมขนาดนี้

แล้วคุณล่ะครับ ทำไมถึงรักซันจิคุง

จากคุณ : ปลาหมึกยักษ์หนวดยาว
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 55 02:06:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com