Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้โหวตอวย: คุณคิดยังไงกับ Wolf Children? ติดต่อทีมงาน

ดีมาก ประทับใจ (27 คน)
  ดี แต่ยังไม่ถึงที่สุด (15 คน)
  พอใช้ได้ (4 คน)
  ไม่ประทับใจ/ไม่ชอบ (1 คน)

57.45%
  ดีมาก ประทับใจ (27 คน)
 31.91%
  ดี แต่ยังไม่ถึงที่สุด (15 คน)
 8.51%
  พอใช้ได้ (4 คน)
 2.13%
  ไม่ประทับใจ/ไม่ชอบ (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 47 คน

เมื่อหลายเดือนก่อนตอนผมทราบว่าผู้กำกับที่ผมชอบคนนึงมีงานใหม่เตรียมเข้าโรง ผมก็ตั้งตารองานชิ้นนั้นมาโดนตลอด และเมื่อทราบข่าวว่าในเมืองไทยเตรียมนำหนังเรื่องนี้มาเข้าฉายก็รู้สึกทั้งตื่นเต้นและดีใจไปพร้อมๆกัน

ใช่แล้วครับ ผมกำลังพูดถึงเรื่อง Wolf Children ภาพยนตร์อนิเมชั่นที่เพิ่งเข้าโรงบ้านเราไปเมื่อสัปดาห์ก่อนนี่เอง  (ชื่อภาษาญี่ปุ่นของเรื่องนี้ก็คือ おおかみこどもの雨と雪 หรือ Ookami Kodomo no Ame to Yuki)

เรื่องนี้เป็นเรื่องของฮานะ หญิงสาวผู้พบรักกับมนุษย์หมาป่าหนุ่มและมีพยานรักเป็นลูกสาวชื่อยูคิ และลูกชายชื่ออาเมะ เมื่อเกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดทำให้ต้องเสียผู้นำครอบครัวไป ฮานะจึงต้องเลี้ยงลูกทั้งสองด้วยตัวเอง ซึ่งเด็กน้อยทั้งสองคนนั้นสามารถเปลี่ยนร่างเป็นหมาป่าได้!

ตัวงานนั้นดีสมมาตรฐานงานภาพยนตร์อนิเมชั่นครับ งานภาพ 2 มิติแสดงการเคลื่อนไหวของตัวละครแบบไหลลื่น ฉากสมจริงชวนเชื่อทั้งบรรยากาศเมืองและชนบท เสียงและเพลงประกอบเข้ากับสถานการณ์ สรุปว่าโปรดักชั่นนั้นผ่านอย่างสวยงามครับ

แต่ที่น่าประทับใจที่สุดของเรื่องนี้เห็นจะเป็นบทหนังล่ะครับ บทหนังที่ดีทำให้เราตามเรื่องราวตรงนั้นและอินไปกับมันได้ มีหลายอย่างที่อยากพูดแต่ก็กลัวจะสปอยล์คนยังไม่ดูซะเปล่าๆ  เพราะงั้นตรงนี้ละไว้ในฐานที่เข้าใจแล้วกัน

เอาเป็นว่าถามเลยละกัน คุณคิดยังไงกับเรื่องนี้ครับ? ถ้าใครคิดว่าเรื่องนี้ดีพอก็จะรบกวนช่วยโหวตกระทู้หน่อยนะครับ ร่วมด้วยช่วยกันอวยเผื่อกระแส Wolf Children จะจุดติด จะได้อยู่ในโปรแกรมนานๆล่ะครับ

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 55 23:41:47

จากคุณ : sleeper_j
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 55 23:35:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com