Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

“ปันปัน” เป็นปลื้ม!! แฟนๆ อิน บอกเล่น “บ่วงรัก” น่าสงสาร ติดต่อทีมงาน

ชิมลางเป็นนางเอกละครครั้งแรกใน“บ่วงรัก” ช่อง 5 สาวปันปัน-เต็มฟ้า กฤษณายุทธ ลูกสาวคนสวยของคุณแม่แหวน-ฐิติมา สุตสุนทร ก็ทำได้ดี จนแฟนละครพากันอินว่าเล่นบทชีวิตรันทดได้น่าสงสารจับใจ แจ้งเกิดเป็นนางเอกเจ้าน้ำตาคนใหม่ของวงการ ทำเอาเจ้าตัวเป็นปลื้มสุดๆ
      “หนูรู้สึกดีใจมากๆ ค่ะ ที่ผู้ใหญ่ทางเอ็กแซ็กท์ให้โอกาสมาเล่นละครเรื่องนี้ ครั้งแรกที่รู้ว่าจะได้เล่นละครก็ตื่นเต้นมากค่ะ รู้สึกเป็นเกียรติที่ถูกเลือกให้มาแสดงเรื่องนี้ ถึงแม้บทจะยากมากเป็นละครดราม่า มีซีนที่ต้องร้องไห้เยอะมาก แต่ก็ถือเป็นการเรียนรู้อะไรใหม่ๆ ที่เราไม่เคยทำมาก่อน ก่อนจะเปิดกล้องมีเรียนการแสดงเพิ่ม 2 เดือน เรียนตั้งแต่เบสิคเลย หัดพูดให้ชัดขึ้นจัดระเบียบร่างกายให้ดี ไม่เกร็งจะได้ดูเป็นธรรมชาติมากที่สุด แล้วถึงมาฝึกเล่นตามบทที่ได้รับกับพี่แกงส้ม เรียกว่าเรียนกันแบบเข้มข้นกันเลย พอเปิดกล้องเริ่มถ่ายทำจริงๆ ก็เลยไม่ค่อยเกร็งมากเท่าไหร่ แต่เวลาเข้าฉากกับนักแสดงรุ่นใหญ่อย่างพี่นก-สินจัย, พี่หนุ่ม-สันติสุข, พี่กิ๊ก-มยุริญ ก็จะมีเกร็งๆ บ้าง แต่หนูก็เตรียมตัวมาอย่างเต็มที่ค่ะ ขยันทำการบ้านท่องบทก่อนมาเข้าฉากทุกครั้ง เพราะไม่อยากเป็นตัวถ่วงพี่ๆ เค้า ซึ่งทุกคนก็ใจดีหมดนะคะ คอยช่วยบอกช่วยสอนหนูเยอะมากๆ ทำให้เวลาแสดงเราไม่เกร็ง ส่วนพี่ป้อน(นิพนธ์ ผิวเณร) ผกก.ก็ไม่ดุเลยใจดีมากค่ะ พี่ป้อนจะช่วยแนะนำแต่ละซีนว่าจะต้องเล่นแบบไหน ตัวละครคิดอะไรอยู่มาทวนการบ้านให้เราว่า ตอนนี้ตัวละครมาถึงช่วงไหนแล้ว ทำให้เวลาเล่นเราจะเข้าใจความรู้สึกนึกคิดของตัวละครมากขึ้น ซึ่งก่อนละครออนแอร์ก็ลุ้นแล้วก็ตื่นเต้นมากค่ะ เพราะเป็นละครเรื่องแรกของหนู ไม่รู้ว่าเล่นออกมาแล้วคนดูจะชอบมั๊ย
      แต่พอรู้ว่ามีกระแสตอบรับที่ดีคนดูชอบที่หนูเล่น หลายๆ คนชมหนูร้องไห้เก่งเล่นได้น่าสงสาร ก็ต้องขอขอบคุณทุกๆ คำติชมที่เข้ามานะคะ อยากให้ฝากติดตามชมละครกันไปจนจบเลยนะคะ เรื่องราวกำลังเข้มข้นมาก และก็ตื่นเต้นขึ้นเรื่อยๆ ด้วย อยากให้มาลุ้นว่าต่อไปจะเป็นยังไง จะจบแบบไหนค่ะ”
      ติดตามชมความเข้มข้นของละคร “บ่วงรัก” ได้ทุกคืนวันจันทร์-พฤหัส 20.25น. ช่อง 5
ที่มา....ผู้จัดการออนไลน์

จากคุณ : พี่จอร์ท
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 55 14:00:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com