Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[onepiece+สปอยด์]ผลตอบแทนของการจัดการกลุ่มองค์กรที่เกาะล่าสุดคุณคิดว่าคืออะไรครับ ติดต่อทีมงาน

1. ค่าหัวลูกเรือเพิ่มขึ้น
2. ได้ลูกเรือมาเป็นพวก
3. ได้ผลปีศาจสายโซออน
4. โซโลได้ดาบใหม่

สิ่งเหล่านี้คือผลตอบแทนที่กลุ่มโจรสลัดหมวกฟางกำจัดเป้าหมายได้สำเร็จแทบทุกตอน อย่างน้อยๆต้องได้1อย่างจาก4อย่างนี้ แต่จากเหตุการณ์ครั้งนี้มีทหารเรือเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยยังไงก็ต้องมีผลตอบแทนแน่นอนแต่จะได้กี่อย่างอันนี้ไม่ทราบได้จริงๆ แต่ธรรมดาแล้วที่ผ่านมาส่วนใหญ่ได้1อย่างกับ2อย่างเวลาได้ลูกเรือเพิ่ม

บอกตามตรงว่าตอนนี้ผมแทบไม่สนใจค่าหัวของลูกเรือหมวกฟางว่าจะเพิ่มหรือไม่ก็ตาม จะได้ลูกเรือคนใหม่หรือไม่ ไม่สนใจแล้วครับ แต่ที่ผมสนใจคือต้องการผลปีศาจครับ เพราะเนื้อเรื่องของเกาะนี้คือการพัฒนาผลปีศาจและสร้างผลปีศาจขึ้นมา เพราะฉะนั้นอยากให้กลุ่มโจรสลัดหมวกฟางได้ผลปีศาจ1ลูกมาครอบครองมากที่สุดเลยครับ ที่สำคัญถ้าไม่ผิดคาดคงได้สายโซออนแน่นอน ผลปีศาจสายโซออนเชียวนะครับ ถ้าได้จริงๆคราวนี้ขอผลปีศาจสายสัตว์กินเนื้อเท่ๆหน่อยก็จะดีมากๆเลยครับ และที่สำคัญที่สุดคือต้องการให้ซันจิกินผลปีศาจจริงๆนะ คงได้คาแรกเตอร์แบบCP9ครบสูตรเลยเพราะถ้าเจอคู่ต่อสู้แบบเวอร์โก้อีก ซันจิคงแพ้ราบคาบแน่ๆเพราะขนาดเวอร์โก้เตะทีเดียวกระดูกร้าวเลยอ่ะครับ เพราะฉะนั้นเพิ่มร่างกายให้ซันจิก็น่าจะดีนะ อย่างน้อยๆตอนต่อๆไปซันจิคงอัพเลเวลขึ้นมาเท่าๆโซโลได้บ้าง(ตอนนี้ห่างกันหลายช่วงตัวอยู่) แต่ถ้ากินผลปีศาจจริงๆกลัวว่าคาแรกเตอร์การต่อสู้จะเปลี่ยนนี่สิ-*-

ถ้าเอาจริงๆผมว่าค่าหัวลูกเรือคงขึ้นแน่นอนครับ เพราะสโมกเกอร์อยู่ด้วยนี่นา น่าจะอัพค่าหัวให้นะ แต่ผลตอบแทนอีก1อย่าง ดูจากตอนล่าสุดแล้วไม่อยากได้ลูกเรือเพิ่มเลย แต่กลัวได้หนวดน้ำตาลมาเป็นลูกเรือจิ๊บเป๋งเลยง่ะ เพราะลูกน้องตายหมดแล้วนี่นา เหลือหัวเดียวกระเทียบลีบ ที่สำคัญได้ลูฟี่ช่วยชีวิตไว้ยังไม่พอแถมซื่อสัตย์ต่อผู้มีพระคุณซะนี่-*-ซวยแล้วลูฟี่ ไม่ค่อยอยากได้ลูกเรือใหม่ตอนนี้ แต่อยากได้ผลปีศาจแทนจริงๆนะ อยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล.ขอ อภัยครับท่านทั้งหลาย ลืมบรูคซะงั้น แก้ให้แล้วล่ะครับ

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 55 10:38:59

จากคุณ : ปีกแห่งมนตรา
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 09:39:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com