Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รักจับใจ ในโรงภาพยนตร์ ในความคิดผม ขอใข้คำว่า สมบูรณ์แบบ (ความเห็นส่วนตัว) ติดต่อทีมงาน

ต้องเข้าใจนะครับว่าละครเวทีบัตรมันแพง จะดู 500 , 1,000 ไปเห็นนักแสดงตัวเท่าหัวไม้ขีดไฟให้ตายผมก็ไม่จ่ายตอนที่รักจับใจมาแสดง ผมก็ไม่คิดจะดู เพราะมองว่าคุณบอยเอาง่าย จัดคอนเสิร์ทโปรโมทบี้ในรูปแบบละครมิวสิคคัล หลอกตังคนไปดู ก็เลยไม่ไปดู แต่จากการที่เลือกๆไปดูละครที่รัชดาลัย ข้อเสียที่ผมไม่ชอบเอาเสียเลยคือระบบเสียงแย่มาก เรื่องล่าสุดที่ไปดูคือ มิสไซง่อน ผมว่าละครดี แต่เพลงไม่เพราะเลย เสียงอู้อี้ ฟังไม่รู้เรื่อง อาจจะเป็นข้อจำกัดของการทำเนื้อไทยก็ได้

ทราบข่าวมาเป็นระยะว่า รักจับใจจะเอามาลงจอใหญ่ ก็รอนะครับ เพราะอยากเข้าไปดู และคาดหวังแค่กลัวมันจะเหมือนพวกซีรีย์ เป็นต่อในจอใหญ่ เพราะเจอทั้งพี่อู้ด เจ๊แหม่มวิชชุดา แต่พอเข้าไปดูก็ต้องขอบอกเลยว่า

มันสุดยอดมากเลยครับ เพลงเพราะมากกกกกก ระบบเสียงดีมาก บันทึกเสียงคมปิ้งชัดแจ๋ว หนูนาร้องเพลงเพราะมาก เสียงใส ฟังแล้วมีความสุข หลับตาแล้วเหมือนลอยเข้าไปบนเวทีเลย ภาพคมชัดแจ๋ว การตัดต่อสะดุดบ้างเล็กน้อย แต่ก็อิ่มครับ บี้แสดงละครเก่งมากกกกกกกกกก ประทับใจแทบจะทุกอย่างของละครเวทีเรื่องนี้ แอบมีความรู้สึกว่าฉากและแก่นเรื่องอาจจะได้แรงบันดาลใจมากจาก The Phantom Of The Opera นิดๆ แต่เพลงมันเพราะมากๆ ยอมนะครับ นักแสดงสมทบ แหม่มวิชชุดา พี่อู้ด แก้ม น้องพินต้า(คนนี้ร้องเพลงเก่งมากๆๆๆๆ) รวมถึงเพลงประกอบเล็กๆน้อยๆ มันลงตัว จนอยากจะบอกว่า เข้าใกล้คสามสมบร์แบบครับ

คนที่ไปดูของจริงบนเวที แน่นอนว่าจะต้องได้รับความบันเทิงเต็มอิ่ม แต่ฉบับจอภาพยนตร์ มีการโคลสอัพนักแสดง เห็นหน้าชัดๆ รู้เลยว่า บี้ หนูนา เค้นอารมณ์ รีเควสคนดูเก่งจริงๆ ปรบมือรัวๆครับ รักจับใจ อย่าพลาดนะครับ ต้องไปชม

จากนี้ไปอาจจะ 18+ ใครที่รับๆม่ได้กดข้ามๆเลยนะครับ

บี้เป้าตุงมากครับ อูมมมมมม อูมามิมากๆๆๆๆๆๆ 2 ชม กว่าๆนี่ จ้องเป้าบี้ก็คุ้มแล้วครับ

อย่าด่ากันนะครับ

จากคุณ : ikkru
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 55 23:58:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com