Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นิราศสองภพ ยังมีใครจำได้มั้ยคะ ขอเวิ่นเว้อนิดนึงนะคะ (สปอย) ติดต่อทีมงาน

เราเพิ่งดูจบค่ะ ชอบมาก อินมาก องค์ประกอบทุกอย่างลงตัว นักแสดงทุกคนแสดงดีมาก

- พี่เทียนก็เท่มาก พี่ปิ๊ปแสดงได้มีสเน่ห์มากๆค่ะ เราเพ้อตั้งแต่ต้นจนจบ ตอนนี้ก็ยังไม่เลิกเพ้อ 555
- อีบัว ฉากหึงพี่เทียนกับชงโคน่ารักมาก เรื่องนี้ตั๊กอายุแค่ 17 แต่แสดงดีมาก ทำให้เราเชื่อเลยว่าเธอคือบัว บุษยาจริงๆ

แอบสงสารอาเหลียงด้วย ฮือๆ เรื่องนี้ร้องไห้หลายฉากมากๆค่ะ ยิ่งตอนใกล้จบนะร้องไห้ไปกับบัวมากจริงๆ ลุ้นมากๆให้กลับไปหาเทียนได้เร็ว เสียดายตอนจบ ไม่ได้ให้ดูตอนเจอกัน ว่าจะซาบซึ้งแค่ไหน

ฉากสวีทมีเกือบท้ายเรื่องๆแล้ว แต่ก็คุ้ม หวานมาก ดูไปยิ้มไป จิกหมอนเบาๆ 555 แอบร้องไห้เพราะซาบซึ้งด้วยนิดหน่อย ..... (อยากเป็นยอดรักของเทียน)

นออกจากพระเอกนางเอก เราชอบหม่อมมังคุดอ่ะ แสดงดีมาก คนอื่นก็แสดงดีนะ แม้แต่ตัวประกอบที่ไม่มีบทพูด บทแต่ละตัวก็มีมิติมาก มีดีมีเลวปนๆกันไป อย่างอาเหลียงที่คิดว่าดีมากๆ ก็แอบมีเขวๆไปนิดนึง อาซุนก็เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย หลวงเชิดนี่ก็นะ เกือบจะดีแล้วเชียวแต่ก็สมน้ำหน้าทำตัวเอง ชงโคก็น่าสงสารนะ มีรักมั่นต่อพี่เทียนยอมตายได้เพื่อพี่เทียน  

ขอเวิ่นเว้อเท่านี้นะคะ จริงๆในหัวยังมีที่อยากจะพูดอีกมาก แต่ไม่รู้จะพิมพ์ออกมายังไง เรียบเรียงไม่ถูกแล้วค่ะตอนนี้ กำลังเพ้อ อยากดูอีก อยากดูตอนที่บัวกลับไปแล้ว เป็นยังไง อยากดูฉากสวีทเยอะๆ เง้ออ

สุดท้าย ขอบคุณนะคะที่เข้ามาเวิ่นเว้อเป็นเพื่อน 55555

จากคุณ : ความทรงจำสีซีเปีย
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 55 22:57:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com