Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(Spoil) อินกับ Could Atlas จนนอนไม่หลับ ชวนเพื่อนๆมาแชร์Quotation ที่จำได้กันค่ะ ติดต่อทีมงาน

##พิมพ์ชื่อกระทู้ผิดอ่ะ  Cloud Atlas  นะ  อายจัง.........###

เรื่องตัดต่อ การแสดง การแต่งหน้า เอฟเฟค เพลงประกอบ นี่ไม่ขอพูดถึง เอาเป็นว่า มันลงตัวมากๆ

แต่คำพูดในหนังเรื่องนี้ มันอินมากๆ แถมยังมีเยอะอีกด้วย บางทีก็จำไม่ได้หมด

แต่ที่ชอบสุดๆ เรื่อง ซอลมีพูดถึงประตูกับการ เกิดใหม่อ่ะ ชอบมากๆ เลย แต่จำไม่ได้เป๊ะ

แล้วก็อีกอันก็คงเป็น

"ผมเชื่อว่าต้องมีโลกอีกโลกหนึ่งรอเราอยู่ โลกที่ดีกว่าที่เป็นอยู่ตอนนี้ แล้วผมจะรอพบคุณอยู่ตรงนั้น ใต้ดวงดาว....ที่ที่เราจูบกันเป็นครั้งแรก"

เห้อ ฟังเพลงไปด้วยยิ่งได้อารมณ์ น้ำตาจะไหล  เป็นคู่ที่เศร้าสุดๆจริงๆ  
พบกันแค่ตอนแรก เสียงก็ไมได้ยิน ร่างกายก็ไม่ได้สัมผัส  
มีเพียงจดหมายที่เป็นสื่อให้รับรู้ถึงเรื่องราวของกันและกัน ฮือๆๆๆ

เข้าใจอารมณ์ของ โรเบิร์ตมากเลย ที่แบบต้องห่างคนรักมาด้วยความมุ่งมั่น เต็มเปี่ยม
หวังจะกลับมาพร้อมชื่อเสียง ให้ทั้งตัวเองและคนที่รักภูมิใจ
ยอมแลกทุกอย่าง สุดท้าย แม้แต่เสื้อที่ Sixsmith ให้เป็นของต่างหน้าก็ต้องสูญเสียไป

คงจะไม่กล้าสู้หน้า sixsmith  เลยเลือกที่จะไปรอ อยู่ ชาติหน้า TT
ทำไมถึงคิดแบบนั้นนะ  รู้มั้ยว่าทำให้อีกคน ต้องใช้ชีวิตแบบคิดถึงคนอีกคนไปตลอดคนแก่เถ้า  

โอ้ยพอละ  ฟังเพื่อนๆ บ้างดีกว่า มีประโยคไหนเพื่อนๆชอบมาแชร์กันบ้างมั้ยคะ

ปล. ใครพอจะจำที่ โรเบิร์ต พูดตอน ที่สูบบุหรี่มวนสุดท้ายแล้ว แอบ ซิกสมิทธ บ้างมั้ยคะ  ประมาณว่า  
ผมแอบมองคนอยู่จนถึงนาทีสุดท้ายที่ผมจะทำได้  
ผมรู้ว่ามันต้องไม่ใช่เรื่องบังเอิญที่ผมพบคุณก่อน

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ย. 55 09:28:07

จากคุณ : อสุรกายออนไลน์
เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 55 01:07:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com