Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พึ่งไปดู แวมไพร์ ทไวไลท์ มาครั้งแรกในชีวิต สปอย ติดต่อทีมงาน

สนุกดี (48 คน)
  เฉยๆ (7 คน)
  ไม่สนุก (8 คน)

76.19%
  สนุกดี (48 คน)
 11.11%
  เฉยๆ (7 คน)
 12.70%
  ไม่สนุก (8 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 63 คน

พอดีว่างมากครับ เลยอ่านสปอยอย่าย่อจาก กระทู้ใน pantip นี่แหละ 4 ภาคใน 1 คอมเม้นต์

ไปดูแบบไม่ได้คาดหวัง ก็สนุกดีนะครับ ดูรู้เรื่องด้วย มีความรู้สึกตอนออกมามีหลายความรู้สึก

1. อย่างกับการ์ตูนญี่ปุ่น พวกตัวเอกต่อมีการไปฝึกวิชาก่อน (ฝึกให้นางเอก)

2. รู้สึกเหมือนดูไฟนอล เดธทิเนชั่นเลย ตอนที่ตัวร้ายเห็นอนาคต ฮาๆ

3. รู้สึกเหมือนดูหนังตลก(ภาคไทย) ตอนตัวร้ายเห็นอนาคตแล้ว ท่าทีเปลี่ยนทันที 555 ภาคก็ฮา

4. สุดท้าย กลยุทธ์ที่ใช้สู้นี่ ผมนึกถึง DOTA เลยครับ  พวกฝ่ายร้ายที่มันเทพ คนกลัวกัน เพราะมันเป็น hero สาย int skill แต่ละตัวแรงๆ แถมโจมตีระยะไกล แต่ผมดูแล้ว มีเก่งๆ ไมกี่ตัว  มีตัวผู้หญิงสวยๆ กับตัวปล่อยควันดำเท่านั้นแหละ ที่ผมว่า ความสามารถดี นอกนั้นไม่ต่างจาก creep

ส่วนทีมพระเอกหนักกว่า คือดูแล้ว เหมือน Hero str เพราะมีหมาป่ามาช่วย
ทีมพระเอกไม่ค่อยมีhero สกิลแรงๆเด็ดๆ  แต่ตัวเปลี่ยนเกม คือ hero เบลล่าครับ  

มีสกิลกันเวทแบบนี้ พวกสาย int เป็นใบ้ทำอะไรไม่ได้แน่นอน เลยโดน ดึงหัวเรียงตัวเลย

สุดท้าย ชอบครับ บู๊กันมันส์ดี  ยืดแค่ตอนหาญาติ พยานที่น่าเบื่ออะครับ

จากคุณ : phanyanukul
เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 55 16:55:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com