Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Thank!! RUK//JUB//JAI และขอน้อมคารวะ noona&the bie <อาจสปอยด์> ติดต่อทีมงาน

วันนี้บ่าย3 ที่เอสพลานาดรัชดา รักจับใจคือหนังเรื่องแรกที่ผมกับแฟนได้ไปดูด้วยกัน คบกันมา5ปี แหะๆ เวลาว่างส่วนใหญ่ไปกันแต่เขาดินอย่างเดียว
ไม่เคยมาดูหนังด้วยกันเลย (แฟนเป็นคนรักสัตว์) วันนี้นึกครึ้ม ก็เลยถือโอกาสลองไปหาหนังไทยที่กำลังเข้าฉายดูบ้าง เปลี่ยนบรรยากาศ

เลือกรักจับใจครับ แฟนเป็นคนเลือก ไอ้ผมมันไม่มีสิทธิ์หรอกครับ ที่เธอเลือกดูเรื่องนี้เพราะชอบบางเพลงที่ถูกปล่อยออกมาให้ฟังก่อนหน้านี้ ได้ฟังแล้วถูกใจ ก็เลยอยากลองดู ส่วนผมตอนแรกก็ไม่ได้อยากดูเรื่องไหนเป็นพิเศษละครับ และยิ่งเรื่องนี้ที่ออกแนวจะเป็นละครเวทีซึ่งไม่ใช่ทางผมเลย แต่ก็...ตามใจแฟนละ ขืนไปขัดใจเธอเดี๋ยว:-)อนเอาอีก

แต่...............พอดูจบ เห้ยยยย สนุกดีครับ ไม่คิดว่ามันจะออกมาสนุกได้ขนาดนี้ เพลงเพราะมาก บี้กับหนูนาเก่งมากๆ เข้าขั้นยอดฝีมือเลยล่ะ แสดงดี ร้องเพลงเพราะ โดยเฉพาะหนูนากับพินต้า เสียงใส หวาน และก้องกังวาลมากๆ โดยเฉพาะเพลงแรกที่หนูนาร้อง เหมือนเปลี่ยนโหมดหรือปลุกโสตประสาทคนดูในโรงให้เริ่มอึ้ง และเข้าสู่โหมดแห่งจินตนาการล่องลอยตามเสียงของเธอไป คนที่เคี้ยวป๊อปคอร์นข้างๆผม2-3คนถึงกับหยุดเคี้ยวหน้่านิ่งจ้องหน้าจอไม่ไหวติงกันเลยทีเดียว

เรื่องลื่นไหลดี ไม่มีช่วงไหนน่าเบื่อหรือเป็นหลุมดำเลย ต้องชมเคมีคู่นี้เลยครับ เอาอยู่จริงๆ เข้ากันมาก เล่นดี และดูมันสมูทไปหมด เห็นทักษะการแสดงของบี้แล้ว ก็ต้องยอมรับครับ ว่าเค้าพัฒนาการมาได้ไกลและเข้าขั้นมืออาชีพเลย
ยิ่งฉากดราม่าตอนท้ายๆกับหนูนา แฟนผมบีบมือผมแน่น หายใจติดขัดเสียงดังจนผมได้ยินเลย บี้แสดงออกมาทางสีหน้าแววตาได้ดีมากๆ ผมเองก็นั่งดูแล้วอึ้งเหมือนกัน และหนูนา ร้องไห้เหมือนจริงมากๆ เห็นแล้วรู้สึกเศร้าใจไปกับเธอ ไม่น่าเชื่อว่าที่ใครๆบอกว่าเธอเป็นปริ้นเซสออฟคอมมาดี้ เธอจะเล่นดราม่าได้สุดยอดขนาดนี้ ยอมให้เธออีกคนละผม เรื่องฝีมือการแสดง

จริงๆ โดยรวมของเรื่องนี้ มันเป็นโรแมนติกคอมมาดี้ที่ถูกสอดไส้ด้วยดราม่านิดหน่อยแล้วก็เคลือบไว้ด้วยบทเพลงไพเราะมีหวานมีซึ้งมีสนุกครับ
ก่อนเข้า หนังเรื่องนี้มันไม่ใช่หนังทางผม แต่พอตอนออก ต้องบอกว่า หนังเรื่องนี้ มันเป็นหนังทางของเรา2คนเลยละครับ เกินคาด

มีโอกาสก็อยากจะไปดูอีกครับ

จากคุณ : ฝายน้ำล้น
เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 55 20:39:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com