Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอติ คุณบอล เชิญยิ้ม ในรายการ ที่นี่หมอชิต ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนไปที่บ้านของ คุณกอล์ฟ ฟักกิ้งฮีโร่

คือแม่ลูกคู่นี้ ดูน่ารัก และก็รักกันมาก รายการพยายามทำให้เห็นว่าทั้งสองคนนั้นสนิทและรัก รวมเถึงเป็นห่วงกันมากขนาดไหน

คุณบอล พูดขึ้นมาว่าประมาณว่า (เป็นมุกของเขา)

"ถ้าเป็นห่วงแม่มาก ให้เอาแม่ไปปล่อยวัด"

คือมันไม่ใช่มุกที่ดีเลยนะคะ
ระวังนิดหนึ่งก็ดีนะคะ จะเล่นแบบนี้
เป็นแม่เรา เราคงไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่

ติแค่นี้ล่ะค่ะ

#############
28/11/55 (วันลอยกระทง)

จากที่ดิฉันได้ตั้งกระทู้ติเรื่องมุกของคุณบอล
ณ ขณะนี้ ทราบจากทวิตเตอร์ของคุณกอล์ฟแล้วค่ะว่า
เป็นการเตรียมสคริปต์กันไว้

ขอแยกเป็นประเด็นดังนี้นะคะ

ประเด็นที่ 1 --- ดิฉันติคุณบอลเรื่องมุก "พาแม่ไปปล่อยไว้" เพราะมุกนี้มันดูไม่น่ารักเอาเสียเลย ถึงแม้ว่า ทางรายการ และ แขกรับเชิญจะรับรู้และอนุญาตแล้วก็ตาม

ขอถามนิดหนึ่งว่า จะมีผู้ชมกี่เปอร์เซ็นต์คะที่รู็ว่า นี่คือสคริปต์!

ถ้าเป็นสคริปต์ ก็ยิ่งต้องมานั่งตรองดูใหม่ว่า สรุปแล้วสคริปต์นี้ สมควรหรือไม่?
คนที่รับผิดชอบ และดูแลรายการ ตั้งแต่ขั้น Pre-production จมาถึง Post-production นั้น ไม่คิดตะขิดตะขวงใจบ้างเลยหรือ

นี่คือคำถามจากดิฉัน คนที่ดูรายการในวันนั้น

ประเด็นที่ 2 --- หากการที่ดิฉันได้ออกมาตั้งกระทู้แล้ว ทำให้ คุณบอล เชิญยิ้ม เสียหาย เพราะความไม่รู้ว่านั่นคือการเตรียมกันไว้แล้ว ก็ต้องขออภัย คุณบอล มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ แต่สิ่งที่ดิฉันตินั้น เป็นการติเพื่อก่อ ไม่ได้ต้องการดิสเครดิตคุณบอลแต่อย่างใด ซึ่งตอนนี้ ก็ทำให้ดิฉันไม่สบายใจเช่นกัน

ประเด็นที่ 3 --- มีคอมเมนต์จากกระทู้ที่ได้แตกออกไป ที่โพสต์เกี่ยวกับแถลงการณ์จากคุณกอล์ฟ ที่กล่าวทำนองว่า คนที่ด่าก็ด่าไป ไม่ออกมาขอโทษ

สำหรับดิฉันแล้ว อยากจะกล่าวว่า ดิฉันไม่ใช่คนแบบนั้นนะคะ
อีกอย่าง คุณต้องแยกเป็นประเด็นๆ ดิฉันเป็นคนจุดเรื่องนี้ขึ้น ก็อยากจะรับผิดชอบ
ในเมื่อ เราอยู่ในสังคมที่สามารถวิพากษ์วิจารณ์ได้ ติเพื่อก่อ ไม่ใช่ทำลาย
ดิฉันถือว่า การติงในเรื่องมุกตลกในครั้งนี้ ก็เป็นเรื่องสมควร
แต่อยู่ที่วิจารณญาณของแต่ละท่านด้วย ว่าจะเห็นควรหรือไม่

จะขอกล่าวเพียงเท่านี้นะคะ
ขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ย. 55 14:12:11

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ย. 55 14:11:17

จากคุณ : rayfontok
เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 55 23:44:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com