Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-- เพิ่งได้ดูเรื่อง THe Help คุณนายตัวดี สาวใช้ตัวดำแล้วชอบมากๆครับ ใครเคยดู หรือยังไม่เคย มาคุยกันดีกว่าครับ ติดต่อทีมงาน

นอนไม่หลับครับ หลังจากอ่านหนังสือเรื่อง " คู่มือมนุษย์ " ไปครึ่งเล่ม (อารมณ์อยากเป็นมนุษย์เหมือนคนอื่นๆมั่ง) 55555+  <3

หลังจากนอนคิดกลิ้งไปกลิ้งมาสักพักใหญ่ๆ  เลยตัดสินใจลุกขึ้นมาค้นลัง DVD ที่ซื้อเก็บไว้มา ว่าจะหาหนังการ์ตูนน่ารักๆดูสบายใจให้หลับๆไป แต่ด้วยเดชะบุญ สายตาก็พาไปประสบกับ กล่องหนังเรื่องหนึ่งซึ่งซื้อมาไว้นานมากๆแล้วแต่ยังไม่ได้ดู  เรียกว่ายังไม่ได้แกะพลาสติกออกเลยจะตรงกว่า และที่ซื้อเรื่องนี้มาก็เพราะดารานำแสดงที่ชอบแค่นั้นเลยจริงๆ  หนังเรื่องนี้มีชื่อเรื่อง THe Help หรือชื่อไทย "คุณนายตัวดี สาวใช้ตัวดำ"  พร้อมนำแสดงโดยน้อง เอ็มม่า สโตน ดาราสาวสวยแปลกในดวงใจ ซึ่งดูจากชื่อเรื่องกับดารานำแสดงแล้ว แน่นอนครับผมคิดว่านี่คงเป็นหนังคอมมาดี้ น่ารักๆ .....หากแต่ว่า..........

หนังเรื่อง The Help ไม่ใช่หนังคอมเมอดี้หัวเราะกระจายอย่างที่ผมคิดครับ แต่เรื่องน่ารักนั้น หนังเรื่องนี้น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกมายยยยยยยยยยยยยยยยยย  (ขอให้ลากเสียงแบบวัยรุ่นแถมสยามด้วยจะได้อารมณ์มาก) .... แก่นแท้ของหนังที่ผมเกี่ยวมาได้คือ เรื่องการนับถือตัวเอง และผู้อื่นครับ  เป็นหนังที่ว่าด้วยเรื่องชนชั่น สีผิว การเหยียดผิว ในอเมริกา เมื่อ 50 กว่าปีที่แล้ว สมัยตั้งแต่ก่อน มาติน ลูเธอร์คิง จะเป็นแกนนำให้มีการเรียกร้องสิทธิคนผิวสีให้เท่าเทียมกันเสียอีก ตัวละครทุกตัวในเรื่องนี้ จี๊ด มากๆครับ โดยเฉพาะ คณะสาวใช้ การแสดงเธอมีพลัง และชวนติดตามมากจริงๆ (เรียกได้ว่าบางซีนขโมยนางเอกไปแบบสบายๆเลยครับ)  ......   เป็นหนังที่ดีมากๆ เป็นพลังให้ใจได้อย่างดี ดูแล้วสบายใจแต่ก็ยังลุ้นเอาใจช่วยจนจบนั่นแหละครับ

ทำให้ที่นอนดูกะว่าจะให้หนังกล่อมให้หลับกลายเป็น ดูแล้วคึกอยากบอกต่อพลางต้องเปิดคอมมาโพสกันเลยทีเดียว  แล้วเดี๋ยวค่อยไปแอบนอนเอาทีหลัง 555555555555555+++++

อยากให้หามาดูกันครับเรื่องนี้ <3

จากคุณ : Dr.Jackass.
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 05:20:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com