Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

“ฟิล์ม”งานรุมหลังถอนชื่อเป็นพ่อ“ฑีฆายุ” ติดต่อทีมงาน

กลับมาเนื้อหอมอีกครั้ง สำหรับหนุ่ม ฟิล์ม-รัฐภูมิ โตคงทรัพย์ เพราะหลังจากที่สาว แอนนี่ บรู๊ค ยอมถอนชื่อฝ่ายชายออกจากการเป็นพ่อของน้อง ’ฑีฆายุ“ ล่าสุดมีโอกาสเจอตัวหนุ่มฟิล์ม ในงานบวงสรวงเปิดกล้องละคร “เดอะซิ๊กเซนส์ ซีซั่น 2” เจ้าตัวเลยให้สัมภาษณ์ว่าช่วงนี้กลับมามีงานเยอะขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

“ตอนนี้เรื่องคดีเรียบร้อยหมดทุกอย่างแล้วครับ วันนั้นก็ได้เจอปกติครับ แต่ว่าต่างคนก็ต่างรีบ เรามาทำทุกอย่างให้ถูกต้องแล้วก็แยกย้าย ตอนแรกเราก็คิดหลายเรื่อง แต่พอได้เจอกันแล้ว ก็ไม่ได้รู้สึกดีใจหรือเสียใจ แต่เรารู้สึกเห็นใจมากกว่า เราก็ทำตามความถูกต้องทั้งหมด เพราะผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไร แต่พอทุกอย่างมันเคลียร์ทั้งหมดแล้วเราก็ดีต่อกันไป”

เหมือนได้ชีวิตใหม่? “ใช่ครับ วันเกิดพอดี ทุกอย่างก็แฮปปี้ คุณแม่ท่านก็รู้สึกธรรมดาอยู่แล้ว เพราะเรื่องมันจบไปนานแล้ว เพียงแต่มันยังไม่เรียบร้อยเท่านั้นเอง ตอนนี้มันเรียบร้อยก็สบายใจ” ตอนนี้เหมือนเริ่มมีงานมากกว่าเดิม? “ใช่ครับ ลูกค้าบางท่าน พวกงานพรีเซ็นเตอร์คนก็กล้าจ้างมากขึ้น เห็นชัดเจนเลยครับว่ามีผลเยอะ ถ้างานในวงการตอนนี้เยอะมากครับ มีละคร 3 เรื่องที่ถ่ายอยู่ มีงานหนัง แล้วก็งานพรีเซ็นเตอร์ ก็ดีใจมาก ๆ ครับ ขอบคุณทุกคนครับ”

เรียกว่ากลับมาทวงตำแหน่งซูเปอร์สตาร์? “แล้วแต่ทุก ๆ คนครับ” แต่หลังจากนี้จะระวังตัวมากขึ้น? “แน่นอนครับ คงไม่ให้เป็นอะไรที่เหมือนเดิมอีกแล้วครับ”

อย่างละครเรื่องนี้ หลายคนจับตามองว่าจะใช่ฟิล์มหรือเปล่า แล้วก็มีทั้งกระแสชอบไม่ชอบ? “ผมก็ขอบคุณผู้จัดทุก ๆ คน ขอบคุณผู้ใหญ่ทางช่องด้วยที่เห็นว่าผมเหมาะกับบทนี้ ผมก็จะเล่นให้ดีที่สุดครับ จะไม่ทำให้แฟน ๆ ผิดหวังเลย”

กดดันไหมเพราะซีซั่นแรกทำไว้ดี?       “จริง ๆ ก็กดดันทุกเรื่องนะครับ อยากทำให้ดีที่สุด” หลายคนมองว่าฟิล์มได้เล่นละครเรื่องนี้เพราะเป็นลูกรักของ แม่หนู-สรวงสุดา? “อ๋อ...ครับ ถามว่ารักกันไหมก็รักกันมาก แต่ผมว่ามันอยู่ที่บท ถ้าบทไม่เหมาะแม่คงไม่ให้มาเล่น แล้วจริง ๆ เรื่องนี้ก็ติดต่อมานานแล้วครับ”.

ข่าวจาก  :  เดลินิวส์
http://www.dailynews.co.th/entertainment/168913

จากคุณ : Dear Nostalgia
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 10:06:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com