Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เห็นด้วยหรือไม่ถ้าลดบทบาทนีรนุชใน อบุัติเหตุ ลง ละครจะหมดช่วงน่าเบื่อขึ้นเยอะ ติดต่อทีมงาน

เห็นด้วย (38 คน)
  ไม่เห็นด้วย (4 คน)

90.48%
  เห็นด้วย (38 คน)
 9.52%
  ไม่เห็นด้วย (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 42 คน

ไม่ได้บอกให้เอาตัวละครนี้ทิ้งนะ แต่ควรลดบทบาทตัวนี้ลง
เราว่าช่องพยายามดันบทนี้มากไป ทั้งที่ในนิยายไม่มี
ซึ่งอยากจะบอกว่าใส่มาแล้ว ไม่ได้น่ารัก ไมได้ชวนมองแต่อย่างใดเลยแม้แต่นิดเดียว ออกแนวรำคาญด้วยซ้ำ แทนที่จะมาสร้างสีสัน กลับสร้างความรำคาญ ความเบื่อได้อย่างดี อย่ามีบทเยอะได้มั้ย ตัดออกเถอะ

(สปอยนิดนึง) ไอ้ที่คุณวิเศษหันมาจีบนีรนุชแทนเนี่ย จะมีไปทำไมคะ
ไม่ได้อยากดูความสวยของนางเลย ไปจีบกันหลังฉากเถิด
จะดู อารุมกับวิศนี ค่ะ ไม่ปลื้มบทนีรนุชค่ะ

ไม่ได้ว่าปุ๊กลุ๊กนะ ปุ๊กลุ๊กก็เล่นไปตามบทที่ได้มา แต่อยากจะบอกว่าบทนางเริ่มจะเยอะเกินแล้ว ผู้กำกับก็เอาใส่มาจัง มันไม่ได้ชวนมองเลยอ้ะ
ไหนจะเวลาออกกับ เดชชาติ อีก
ไม่ได้รู้สึกอยาดูหรืออยากเห็นว่าสองคนนี้จู๋จี๋กันยังไง มันไม่อินค่ะ
ไม่อินเลยกับคู่นี้ แต่งแต้มคู่นี้มาทำไมก็ไม่รู้ แต่งแต้มได้แต่อย่าเยอะสิ จะบอกว่าแชร์บท เราว่าไม่ใช่แล้วมั้ง มันไม่ใช่การแชร์แล้ว

เราเชื่อว่าบทมันสามารถเขียนให้น้ำหนักไปอยู่ที่คู่เอกได้
ขออนุญาตพาดพิง เหมือน สวรรค์เบี่ยงไง โฟกัสเลยว่า พระเอกตามง้อนางเอกอยู่ ตัวละครอื่นๆ ออกน้อยมาก ฉะนั้นคุณนันทกรปรับบทใหม่เถอะ ไม่เอานีรนุชกับเดชชาติ หรือนีรนุชคนเดียวเยอะๆ อีกแล้ว
และทีมงานก็ตัดต่อใหม่เถอะ

ที่เราออกมาแว้ดๆ เพราะยิ่งอ่านเรื่องในเวปเมเนเจอร์ นีรนุชกับเดชชาติเริ่มเยอะ แล้วบทพระนางเริ่มหาย ยิ่งอ่านยิ่งเซ็ง พอเซ้งแล้วมันเบื่อ
เราว่าหลายๆ คนก็เป็นแบบเรา

ไม่ได้รักตัวละครสองตัวนี้มากมายเลย เดชชาติก็แค่ชื่นชมๆ

ยังทันมั้ยคะ ทันมั้ย ไม่เอาแบบนี้นะจริงๆ ระวังเรทติ้งตกนะ ถ้าเอาคู่รองออกเยอะ ส่วนมากคนอยากดูพระนางนะคะ

จากคุณ : Stitch in Aloha land
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 17:12:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com