Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แถลงการณ์จาก ทวิตเตอร์ พี่กอล์ฟ...F_cking_ Hero ติดต่อทีมงาน

จากกรณี  เรื่องคุณบอล เชิญยิ้ม ที่ขึ้นกระทู้แนะนำ

พี่กอล์ฟ ทวิตฯ เมื่อสักครู่

เพิ่งกลับจากลาว เลยเพิ่งได้อ่านกระทู้ในพันทิปเรื่องพี่บอล เชิญยิ้ม สำหรับผมแล้วเรื่องพี่บอลทำท่าโวยวายในร้านขนมจีนนั้น เป็นสคริปท์เท่านั้น

มันเป็นสคริปท์ให้แกโวยวายกับแม่ผมเพื่อจะเปิดตัวผมออกมาถามว่าใครหาเรื่อง มันถูกทำเพื่อความบันเทิงในรายการ เรื่องจริงนั้นพี่บอลมีสัมมาคารวะ

เคารพและให้เกียรติแม่ผมมาก แกไหว้แม่ผมตั้งแต่ต้นจนจบการถ่ายทำและบอกแม่ผมตลอดว่าเป็นการแสดง แม่ผมเองก็ปลื้มพี่บอลมาก รวมถึงผมเองก็เล่นด้วย

ส่วนเรื่องแกพูดว่าเอาแม่ไปปล่อยวัดนั้นแกก็บอกผมตั้งแต่ก่อนถ่ายแล้วว่าจะเล่นแบบนี้นะ เป็นการแซวตลกท่านหนึ่ง พี่บอลได้ขออนุญาตผมและแม่ไว้แล้ว

สำหรับผมและแม่ เมื่อแกบอกไว้เราจึงเข้าใจว่าเป็นการแสดงเลยไม่รู้สึกว่าถูกล่วงเกินแต่อย่างใด แต่หากสคริปท์นี้มันล่วงเกินผู้ชม ผมเองก็ต้อง

ขอรับผิดร่วมกับพี่บอลด้วยโดยดุษณี เพราะผมเองก็คิดว่าพูดเพื่อแซวเล่นเพื่อตลกขบขันเท่านั้น ต้องขอแสดงความเสียใจผ่านข้อความตรงนี้จริงๆครับ

ได้โปรดอภัยถึงความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของเราทั้งคู่ แต่เรื่องจริงที่ผมอยากยืนยันก็คือพี่บอล เชิญยิ้มเป็นคนดีมากๆคนหนึ่งที่ผมรู้จัก

เบื้องหน้าแกเป็รคนตลกโปกฮา แต่เบื้องหลังแกเป็นคนทำการกุศลเยอะมากๆคนหนึ่ง ใครเดือดร้อนอะไรแกให้ความช่วยเหลือคนตกทุกข์อยู่เสมอ โดยไม่หวัง

ผลตอบแทนและป่าวประกาศออกหน้าออกตา วันที่ถ่ายทำลูกชายเพื่อนเพิ่งเสียชีวิต แกรับเป็นเจ้าภาพจัดงานทันทีโดยไม่รีรอ งานฟรีหากเป็นการหารายได้

เพื่อการกุศล แกรับเล่นทันทีโดยไม่อิดออดแม้งานจะยุ่งแค่ไหน ข้อติติงที่ทุกท่านได้โพสท์มาผมเชื่อว่าแกคงจะนำไปปรับปรุง แต่อย่าเพิ่งไปตัดสิน

ว่าแกเป็นคนไม่ดีเพียงเพราะการทำผิดครั้งนี้เลยนะครับ ผมรักและเคารพแกในฐานะพี่ชายมากๆ รวมถึงแม่ผมก็รักแกด้วย ขอโทษหากข้อความนี้จะขัดแย้งกับใจ

คุณและขอบคุณที่รับฟังครับ ด้วยความเคารพและรักนะ / ฟักกลิ้ง ฮีโร่ (ใครช่วยเอาไปโพสท์ให้ทีครับ ขอบคุณมาก)

***** เพิ่มเติมข้อความที่ทวิตฯ*****

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ย. 55 13:17:54

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ย. 55 13:15:07

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ย. 55 13:12:43

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ย. 55 13:12:06

จากคุณ : จอมปลวกภูทร
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 55 13:10:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com