Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### สำหรับคนที่ดู The Impossible มาแล้ว มาแชร์ฉากที่ประทับใจจนน้ำตาไหลพรากกันครับ ^^ ติดต่อทีมงาน

ออกตัวเลยว่า ผมไมไ่ด้ร้องไห้น้ำตาไหลขี้มูกโป่งในโรงหนังแบบนี้มานานมากแล้ว ย้อนกลับไปเรื่องที่ร้องหนักจริงๆ ก็คงเป็น The Way Home กับ The Letter จดหมายรัก นี่เป็นเรื่องแรกในรอบหลายปีที่ยอมร้องแบบเด็กๆสืดน้ำมูกฟืดฟัดๆ แบบไม่อายใครเลยครับ

และฉากที่ประทับใจก็มีด้วยกันหลายต่อหลายฉากมาก มาตั้งแต่ต้นเรื่อง

ตั้งแต่ตอนที่นาโอมิ โผล่พ้นน้ำขึ้นมาตามหาลูก แล้วก็เรียกกันไปมาๆ น้ำตาก็เริ่มมาแล้วครับ มาแตกเอาตอนที่ลูกช่วยแม่ขึ้นต้นไม้ แล้ว็คอมโบยาวไปจนถึงตอนที่ได้รับความช่วยเหลือจากคุณลุง คุณป้า ตอนที่พูดว่ Thank You กันไปมานั่นแหละครับ โฮเลย (เซนซิทีฟไปไหมเนี่ยะเรา) นาโอมิ เล่นได้ดีมากจริงๆ ฉากนี้

นอกจากนี้ก็ยังมี

ฉากโทรศัพท์ของยวน แม็กเกรเกอร์ ซีนนี้จี๊ดมาก ยวนเล่นดีเวอร์ๆ แล้วก็ถึงอารมณ์ที่สุด มันสื่อถึงอารมณ์ความรู้สึกของคนที่อยู่ในเหตุการณ์นั้นแล้วอยู่ในสภาพนั้นออกมาได้ดีเยี่ยมเลยครับ

ฉากวิ่งเข้าหากันของพี่น้องที่พลัดพรากจากกันไปนาน

ฉากที่พ่อได้เจอแม่อีกครั้ง ตรงเตียง และพูัดความในใจต่อกัน ฉากนี้ปล่อยยาว 55555

เพื่อนๆประทับใจฉากไหนกันบ้าง จะเอาที่ร้องไห้หรือไม่ร้องก็ได้นะครับ
มาแชร์กัน ว่าจะไปดูอีกเร็วๆีนี้แน่นอน หนังดีๆแบบนี้ รอบ 2 รอบ 3 รอบ 4 ก็ไหวครับ

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ย. 55 22:18:12

จากคุณ : Filmzlap
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 55 22:03:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com