Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

'พุฒ-นิกกี้' กอดคอ 'แกงส้ม เดอะสตาร์' เล่น 'Flowboarding' ใน 'โอไอซี ฮอลิเดย์' ติดต่อทีมงาน

http://thestar.gmember.คอม/news/detail/495

“โอไอซี ฮอลิเดย์” วันหยุดในวันพ่อ 5 ธ.ค.นี้  2  พิธีกรหนุ่มสุดกวน “พุฒ-นิกกี้ โอไอซี” พานักร้องหนุ่มสุดฮอต “แกงส้ม เดอะสตาร์” ไปทำสิ่งที่ “แกงส้ม” อยากทำ เริ่มกันด้วยพาไปเล่น “Flowboarding” กีฬาเอ็กซ์ตรีมทางน้ำแนวใหม่ โต้คลื่นกลางกรุง ที่ 3 หนุ่มเพิ่งมาเล่นเป็นครั้งแรก ต่างตั้งใจฝึกตามที่ครูฝึกสอนอย่างเคร่งครัด ก่อนทำภารกิจแข่งขันว่าใครจะยืนบนบอร์ดโต้คลื่นได้นานกว่ากัน มาตามลุ้นกันว่าใครจะยืนได้นานที่สุด จากนั้นมาพักเหนื่อยคุยเรื่องงานและเรื่องคุณพ่อที่เป็นผู้สนับสนุน “แกงส้ม” มาตลอด ก่อนโชว์ฝีมือการวาดรูป ปิดท้ายด้วยการไปเรียนเป็น “ดีเจ.Scratching” ตามฝันของหนุ่ม “แกงส้ม” พร้อมมิกซ์เพลง “รักเธอ 24 ชั่วโมง” ในสไตล์ของ “แกงส้ม” อีกด้วย  

โดยหนุ่ม “แกงส้ม”  เล่าว่า “ครั้งแรกที่เล่น Flowboarding เลยครับ เป็นกีฬาที่ต้องใช้ร่างกายแทบจะทุกส่วน เหนื่อยแต่สนุกมาก ได้ออกแรงแบบไม่รู้ตัว ถ้าเล่นจริงจังหุ่นดีแน่นอนครับ  ส่วนวาดรูปก็วาดมานานแล้ว ชอบวาดรูปกราฟฟิก ได้ใช้ไอเดียในการออกแบบรูปของเรา สุดท้ายมาเรียนการเป็น ดีเจ.Scratching ก็สนุกมากครับ ถ้ามีเวลาอยากมาเรียนให้เป็นเรื่องเป็นราวครับ สำหรับวันพ่อปีนี้ผมอาจจะไม่ได้อยู่กับพ่อ เพราะมีงาน พ่อเป็นคนที่สนับสนุนผมมาตลอด เห็นผมชอบอะไรก็จะทำเต็มที่ อย่างดนตรีพ่อก็ให้ผมเล่นมาตั้งแต่เด็กๆ ซึ่งก็เป็นผลดีกับผม ต้องขอบคุณพ่อมากๆ ครับ ที่ทำให้ผมค้นพบว่าผมชอบอะไร”

พร้อมติดตามชมภาพบรรยากาศความสนุกเหล่านี้ได้ในรายการ “โอไอซี ฮอลิเดย์” วันพุธที่ 5 ธ.ค.นี้ เวลา 12.15 - 12.50 น. ทางททบ.5 หรือติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.gmm-tv.คอม

จากคุณ : ณ.จุดนี้ แอบอิจฉาค๊า
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 55 13:14:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com