+++ จดหมายเปิดผนึก - จากบิ๊ก d2b +++

กราบเท้าคุณพ่อคุณแม่ที่เคารพรักยิ่ง

ผมได้พยายามเต็มที่แล้วที่จะมีชีวิตอยู่
    เพื่อจะได้ตอบแทนพระคุณของพ่อแม่
    แต่ร่างกายของผมถูกทำลายจนเกิน
    เยียวยา แม้ผมจะอยู่ได้ก็จะกลายเป็นว่า
    ผมทรมานพ่อกับแม่มากกว่าที่จะช่วยชุบชู
    ความมีชีวิตชีวาให้กับพ่อแม่

ผมเห็นพี่อโนเชาว์และคุณแม่ของพี่เค้าแล้ว
    ผมคงทนเห็นพ่อกับแม่ต้องทรมานหัวใจ
    เป็นเวลา 10-20-30 ปีอย่างคุณแม่ของพี่
    เค้าไม่ไหวแน่

หากการตัดสินใจละจากสังขารของผม
    ในครั้งนี้จะนำมาซึ่งความทุกข์ทรมานใจ
    ของพ่อกับแม่ในเวลานี้ เพื่อจะมีชีวิตอยู่
    และคิดถึงผมในเวลาดี ๆ ที่เหลืออยู่ได้
    ผมขอเลือกทำอย่างนี้นะครับ

ผมกราบขออภัยพ่อกับแม่ ที่ผมเคยทำให้
    พ่อกับแม่เสียใจเมื่อครั้งที่เกเรจนต้องออก
    จากโรงเรียน ผมพยายามทำสิ่งต่าง ๆ เพื่อ
    ทดแทนและชดเชยความผิดนั้น ไม่คิดเลย
    ว่าจะมีเวลาชดเชยที่แสนสั้น ผมเสียใจครับ
    แต่อยากบอกให้พ่อกับแม่ทราบว่า ทุกสิ่งที่
    ผมทำได้ ผมได้พยายามทำอย่างดีที่สุดแล้ว
    หวังเพียงว่า เสี้ยวหนึ่งของชีวิตที่หวังจะ
    ทดแทนพระคุณพ่อกับแม่นี้ จะนำมาซึ่งความ
    ซาบซึ้งและภูมิใจให้กับพ่อแม่ได้บ้างนะครับ

ผมคงไม่มีโอกาสกราบเท้าพ่อแม่ด้วยสองมือ
    ของผม ขออย่าได้เสียใจที่ผมมีเวลาอยู่ด้วย
    เพียงระยะสั้น ๆ แต่ขอให้ดีใจที่อย่างน้อย
    ชีวิตนี้ เราได้มีกันและกันเป็นเวลาถึง 20 ปี

จากนี้ไป สายลมอ่อนไหวที่สัมผัสรายล้อม
    รอบกายพ่อกับแม่ คืออ้อมกอดของผม
    พร้อมเสียงกระซิบที่จะบอกพ่อกับแม่ว่า
    "ผมรักพ่อแม่มาก" ครับ

กราบลาด้วยรัก
    บิ๊ก...ลูกของพ่อแม่

จากคุณ : บิ๊ก - [ 11 ส.ค. 46 19:12:28 A:203.107.203.203 X: ]