จะมีใครคิดเหมือนผมไหมว่า โฆษณา M-150 ที่ถามว่ามาจากโคตรเหง้าไหน น่ะครับ

ที่มีคนนั่งอยู่แล้วมีรากงอกจนลุกขึ้นไม่ได้น่ะครับ  แล้วมีไฟไหม้มีคนเรียกให้ไปช่วยดับ ทำไมคนบรรยายเขาไม่ไปช่วยดับไฟด้วยครับทั้งๆ ที่เหตุการณ์ก็เกิดต่อหน้าเหมือนกัน แต่ี่เขา่ยังไม่ไปช่วยดับไฟทั้งๆ ที่สามารถเดินได้ไม่มีรากยึด นี่ตกลงเขายิ่งกว่าคนที่นั่งอยู่อีกใช่ไหมครับ

อ้าว แหะๆ โทษทีครับ สินค้าผิดตัว

แก้ไขเมื่อ 18 ส.ค. 46 02:02:28

จากคุณ : เทพแห่งความฝัน - [ 18 ส.ค. 46 01:18:52 ]