หนังชุดจีนที่ชอบที่สุดคือชุดอะไรครับ

ห้องนี้มีคนมากกว่าห้องบันเทิงนะครับ อยากได้คำตอบคนเยอะ ๆ

หนังจีนชุดเท่าที่ดูมาชอบ เรื่องอะไรมากที่สุดครับ
    เพราะอะไร

ส่วนตัวชอบเยอะแยะไปหมด โดยเฉพาะ
    มังกรหยก (หวงเย่อหัว หลิวเต๋อหัว) ศึกลำน้ำเลือด อุ้ยเซี่ยวป้อ เจ้าพ่อตลาดหุ้น และเพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด (ตอนนี้นึกออกแค่นี้ แหะๆ)

ดูไปดูมาชอบเพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด ที่สุดครับ
    ตอนเศร้าก็ทำได้สะเทือนใจดี (แต่เจ้าพ่อตลาดหุ้นเศร้ากว่า แต่เศร้าจนไม่อยากดูอีกที) ตอนดี ๆ ก็ดีเหลือ

ชอบเรื่องไหนสุดครับ

จากคุณ : ฟาง จ่าง ป้อ - [ 25 ก.ย. 46 20:54:22 A:203.113.37.8 X: ]