++คุณว่าจะดุเดือดแค่ไหนถ้า ...ถึงลูกถึงคน เชิญ คุณแม่อุบล กับ ทาทา มาถกกันถึงประเด็นนี้++

---------------สมมุติเหตุการณ์--------------------------
    สรยุทธ์ : คุณอุบลครับ ทำไมไม่ลองให้เค้าคบดูกันไป เรื่อยๆ ก่อนครับ ไม่น่ารีบออกข่าวมากีดกันเลยนิครับ
    คุณอุบล : คุณสรยุทธ์ คุณต้องเข้าใจนะคะ ว่าดิฉันไม่อยากให้ ข่าวเรื่องแบบนี้ มาทำลายสมาธิลูกบอลของดิฉัน ลูกของดิฉันถนัดแต่เรื่องตีๆนะคะ ไม่ใช่เรื่องแทง
    ทาทา : ไม่ใช่นะคะ คุณแม่..อุ๊ย ขอโทษคะคุณอุบล ทาทาว่าพี่บอล เรื่องแทงพี่บอลก็เก่งไม่ใช่ย่อยนะคะ
    สรยุทธ์ : เอาแหละ เอาเป็นว่าเก่งทั้งตีทั้งแท่ง ทั้ง 2 อย่างเลยแล้วกัน ผมจะถามทาทา แบบที่ชาวบ้านทั่วไป (มุขประจำตัว) ทำไมรวดเร็วปานสายฟ้าแลบยังงี้
    ทาทา : ก่อนอื่นทาทา ต้องบอกว่าทาทาเป็นคนที่ชอบเทนนิสอยู่แล้ว แล้วพี่บอลก็มาหม้อกับทาทาก่อนนะคะ เข้ามาหาทาทาก่อนนะคะ หัวใจดวงน้อยๆของทาทา จะทนอยู่ได้อย่างไร
    คุณอุบล : (กระแดะ,[^_^]) ( บ่นพึมพัม )
    สรยุทธ์ : คุณก็เลยเป็นแฟนกับคุณภราดร แค่ 3-4 วันเองเหรอ คุณไม่คิดเหรอว่ามันเร็วไป...ชาวบ้านเค้าจะมองเราไม่ดีหรือปล่าว ... หรือจะใช้ภราดรเป็นบันไดโกอินเตอร์
    ทาทา : (อึ้งพักนึง) ความจริงทาทากับพี่บอลรู้จักมานานเป็นปีแล้ว แต่ยังไม่ได้เต็มที่เพราะเพิ่งเริ่มคบเมื่อไม่นานมานี้
    สรยุทธ์ : โอโห! นี่ขนาดยังไม่เต็มที่นะครับท่านผู้ชม
    คุณอุบล : (พูดแทรก) เดี๋ยวคะ รู้จักบอลนานเป็นปีแล้ว แต่ทำไมบอลไม่เคยเล่าให้ดิฉันฟังเลย คงไม่จริงมั้ง?
    ทาทา : ให้ทาทา ไปสาบานที่วัดอังโคะคุจิ ก็ได้ ..( ทำหน้าเศร้า)
    สรยุทธ์ : คุณอุบลครับ....มีโอกาสไหมสำหรับทาทา
    คุณอุบล : ที่บ้านคนงานเต็มแล้ว ดิฉันคงไม่รับแล้วคะ
    สรยุทธ์ : ไมใช่ครับ ... ผมหมายถึงลูกสะใภ้ครับ

จากคุณ : โคนัน - [ 7 ต.ค. 46 15:39:49 A:202.8.87.18 X: ]