ผมไม่ได้เรียนจบสาขานิเทศศาสตร์ ทำอย่างไรจึงจะสอบใบผู้ประกาศได้ครับ

จบมาทางสาขาอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องเลย แต่พอไปอ่านกฎของกรมประชาสัมพันธ์บอกว่าต้องมีผู้ส่งสอบ ซึ่งต้องเป็นผู้บริหารสถานีหรือหัวหน้าภาควิชาในสถาบันการศึกษา สาขา นิเทศศาตร์ วารสารศาสตร์หรือสื่อสารมวลชน

แต่ผมอยากเป็นนักจัดรายการวิทยุครับ คืออยากเป็น แต่เลือกเรียนมาผิดทาง พอเรียนจบแล้ว อยากจะสอบใบผู้ประกาศแต่ไม่รู้จะทำอย่างไรดี มีใครพอทราบหรือมีข้อแนะนำบ้างหรือเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : nobody knows me - [ 21 ต.ค. 46 10:25:13 ]