+ : : + ขออวดบ้าง ๐มุขฝืดๆ๐ บัฟพอมั้ย ใครมีเชิญประชันค่ะ+ : : +

มีเยอะเลยอ่ะ มุขฝืดๆ ของเพื่อนๆ อยากจะเล่าให้คนอื่นฟังมั่ง 5 5 55 แปลกๆดีค่ะ (จะใช้ชื่อจริงเลยนะ เพราะว่ามันได้อารมณ์ดีอ่ะ)
    เรื่องที่ 1

เรียนศิลปะอยู่....................................กลัวคนอื่นไม่รู้เรื่องอ่ะ แต่มันเป็นคอนเวอร์ที่เกิดขึ้นจริงในห้องเรียนเรานะ 555 อธิบายนิดนึง คือแจ๊สมันจาเรียกอาจารย์อ่ะ แบบ จารย์ฮะ ๆ ไรงี้ ส่วนคนชื่อป้ากล้วย ความจริงชื่อปอ แต่เพื่อนเรียกกล้วยจ้ะ .......

แจ๊ส: ถ้วยฮะ ถ้วยฮะ
    ป้ากล้วย : เรียกทำไม
    แจ๊ส: เรียกถ้วย ไม่ได้เรียกกล้วย
    พี่ป๋า: ทำไมต้องกล้วยด้วยล่ะ สับปะรดไม่ได้เหรอ?
    พีท: แล้วสับปะมอเตอร์ไซด์ล่ะ?
    เพื่อนคนอื่นๆ : 5 55 55 5 5 5 55 5เป็นลมตายไปเรยย

เรื่องที่ 2
    น้ำหวาน: พีทชอบมาโรงเรียนสาย มาเช้าๆหน่อยดิ
    พีท: อะไร ไม่จริง เดี๋ยวนี้เราเปลี่ยนแปลงแล้ว
    พี่ป๋า: อ่าว มันบานแล้วเหรอ ถึงต้องเปลี่ยนน่ะ

เรื่องที่ 3
    นั่งอัดกันไปท้ายกระบะ ที่ไม่พอแล้ว
    น้ำหวาน: ชิโร่ตัวเล็กอ่ะ ไปนั่งตักโบโบ้ข้างหน้าป๊ายยย
    พี่ป๋า: อย่าลืมเอาช้อนไปด้วยนะ

เรื่องที่ 4
    ท้ายกระบะคันเดิม
    น้ำหวาน: โอ๊ย ลมพัดแรงจัง เค้าลืมตาไม่ได้เรย (นั่งต้านลมไปตลอดทาง)
    พี่ป๋า : โถ..คงจะรักมากล่ะสิ
    น้ำหวาน: ??!?!?!!

เรื่องที่ 5
    ครู: อ่าว เลขข้อนี้ใครทำได้บ้าง มีใครกล้าหาญออกมาตอบบ้างมั้ยยย??
    ทะนุ: ผมกล้าคูนฮะ

เรื่องที่6
    เนื่องจากครูกำลังแจกชีทวิชาคณิตศาสตร์
    ไนท์: ครูครับไม่ได้ชีทหน้า 11-12 ครับ
    ครูบอย: จะสั่งพิซซ่าเหรอ??
    นักเรียน: !!?!?!?!

เรื่องที่ 7
    ครูพัชราภรณ์: เนี่ยนักเรียน พื้นห้องเรามันลื่นมากเลย วันก่อนครูสะดุดตรงทางเข้า เอ็นพลิกเรย ระวังนะ
    น้องแนน: เผ็ดมั้ยคะ??

มีอีกเยอะจ้ะ ไว้วันหลังจะมาเล่าอีก
    ใครมีก็แบ่งๆกันอ่านนะ สนุกดี

จากคุณ : อยากรู้ว่าตอนนี้...คิดอะไรอยู่ - [ 22 พ.ย. 46 18:09:32 ]