มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ ROTK ค่ะ สงสัยจริงๆนะ

สงสัยต่อไปนี้ค่ะ
    1. ฉากตอนที่โรฮันจัดงานเลี้ยงฉลอง เธโอเดนก็ยกแก้วเบียร์ขึ้นแล้วบอกว่า "แด่ผู้พลีชีพ" ทำไมอารากอร์นต้องชะงักนิดหนึ่งก่อนที่จะซดเบียร์ด้วยล่ะคะ ไม่ทราบว่าเค้าสื่อถึงอะไรเหรอคะ เราเดาว่าเค้านึกถึงฮัลเดียร์อยู่..หรือว่านึกถึงโฟรโด...ใช่รึเปล่าคะ

2.อยากทราบอายุของตัวละครแต่ละคนน่ะค่ะ ทราบมาว่าไม่ใช่น้อย ๆกันทั้งนั้นเลย อายุกี่ขวบกันบ้างอ่ะคะ?

จากคุณ : bluelagoon - [ 27 ธ.ค. 46 17:02:28 ]