Love FM จากไป เพียงเพราะประมูลคลื่นไม่ได้เองหรือ??

เมื่อวานนี้ เปิด94.5ฟังในรถ ซึงก็เป็น1ในหลายคลื่น ซึ่งผมล๊อกเอาไว้ประจำอยู่แล้ว แต่งงมาก มันกลายเป็นเพลงไทยไปซะนี่ย พอดีผมลืมเอามือถือไปทำงาน ก็เลยคาใจมาจนวันนี้ เพิ่งมีโอกาสโทรไปที่บีเอ็นที ถึงได้ทราบจากเจ้าหน้าที่ว่า รายการโดน"ยึด"แล้ว 103 นั่นก็ด้วย เหลือแต่ เพลงลูกทุ่ง98????? นี่มันอะไรกันเนี่ย โลกเรากลายเป็นอะไรไปแล้ว แกรมมี่ มีคลื่นที่จะกรอกหูเพลงประเทืองปัญญาชาวบ้าน ยังไม่พออีกหรือครับ ??

ผมยอมรับว่ารู้สึก เศร้า และช็อคอย่างรุนแรง ยิ่งกว่าคนอเมริกา ได้รับในเหตุการณ์ 11กันยา มันยิ่งกว่า การสูญเสียญาติพี่น้อง แม้ว่าระยะหลัง ผมไม่ได้ติดตามเลิฟเอฟเอ็ม อย่างใกล้ชิด เหมือนช่วงสักสี่ห้าปีที่แล้ว แต่ว่า 94.5 ก็เป็นอีกคลื่นนึงที่ผมมักจะคลิก(หมุน)ไปหา ยามที่คลื่นเพลงอื่นที่ผมชอบๆอยู่ เปิดเพลงไม่ถูกใจ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง รายการ love on film ซึ่งเป็นรายการเปิดเพลงประกอบภาพยนตร์ และรายการเกี่ยวกับหนัง โดยดีเจสุดน่ารักสองคน ซึ่งผมฟังมาไม่ต่ำกว่า5-6ปี เห็นจะได้ รู้สึกเหมือนญาติสนิทมิตรสหาย วันเสาร์ที่ผ่านมา ก็ยังตั้งอกตั้งใจฟัง จะรอว่าเค้าจะบอกว่ารายการเปลี่ยนช่วงเวลาหรือไม่ ก็เปล่า ไม่ได้มีการพูดถึงเลย ไม่ได้มีแม้แต่เค้า ว่า นี่คือการฟังรายการครั้งสุดท้าย ไม่มีการร่ำลา และแล้ว เลิฟเอฟเอ็ม ก็จากไป ขอไว้อาลัยให้กับคลื่นเพลงสากลดีๆคลื่นนี้ และได้แต่เฝ้าหวังว่า love fm จะกลับมาสู่คนฟังในเร็ววันนะครับ ยังคงรอคอยเสมอ

จากคุณ : joblovenuk - [ 2 ม.ค. 47 11:11:43 ]