****เรื่องย้ายธรรมศาสตร์ น่าจะทำเป็นละครทีวี ฮิตได้ เนื้อเรื่องมันซับซ้อนถึงใจค่ะ****

ตามจริง อาจต้องสร้างแบบ Lord of the Ring นะคะ
    มีหลายภาคหน่อย ทำเป็นหนัง แต่เนื้อเรื่องเยอะกว่า
    ทำเป็นละคร น่าจะได้ 20-30 ตอนค่ะ

เริ่มตั้งแต่คนกลุ่มแรกที่คิดจะย้าย พันธมิตรดูดเงิน
    เริ่มลงมือ เริ่มกิน เริ่มแผนงาน
    และก็ มานึกตอนนี่ ก็เฮือกสุดท้ายแล้ว...

เฮ้อออ...ในศูนย์กีฬาเอเชียนเกมส์นี่
    ของหวานหลอกเด็ก จริงๆ นะคะ

นี่ฉันเอง ก็ไม่มีปัญญา อะไรไปสู้รบหลอกนะคะ
    ขนาด อาจารย์ ดังๆ อย่าง อ. ชาญวิทย์ ยังสู้ ได้ไม่เท่าไร
    พวกเรา มันน้อยหรือไงน๊า

เอาเป็นว่า วัตถุประสงค์ ที่เขียนกระทู้นี้นะคะ
    1. อยากให้ ผู้ที่เกียวข้องกับ ธรรมศาสตร์ ช่วยกันหน่อยค่ะ
    (เพราะเราเชื่อว่า ไม่มีใครที่เคยเรียน ท่าพระจันทร์
    จะไม่หลงรักท่าพระจันทร์)
    2. อยากช่วย อ.ชาญวิทย์ เรียกร้อง ไม่ให้ย้าย
    แม้มันจะช่วยแบบ {^_^} เล็กน้อย อาจไม่มีใคร สนใจอ่าน
    แต่หวังเล็กๆ ว่า ห้องนี้ น่าจะช่วยกระจายข่าวในวงกว้างบ้าง
    และน่าจะมากกว่าห้องราชดำเนิน ซึ่งฉันเอง เริ่มเบื่อค่ะ
    หรือโทรโขง ก็ยิ่งเรตติ้ง น้อย ห้องนี่แหละดี อย่างน้อยๆ
    ก็เคยลงไทยรัฐได้ นะคะ จากกระทู้ในเวบห้องนี้นะคะ

มันก็เลยดูเหมือน ช่วยเรียกร้องแบบง่ายๆ แต่อาจได้ผล
    ดีเกินคาด ก็ได้
    3. เพื่อระบายความในใจ เป็นความคิดเห็นแบบส่วนตัว
    ของคนตัวเล็กๆ คนนึง ที่ ก็รู้ดีว่า มันคงไม่ มีอะไรดีขึ้น

เฮ้ออ... อยากให้เรื่อง นี่ มีคนช่วยกันเยอะๆ
    แบบ ที่มีกระทู้พูดถึงบิ๊ก นะคะ
    ส่งแรงใจกันเยอะๆ จนมีปาฏิหารย์

เฮ้ออ... อยากจะเขียนให้ มีสำนวน ชวนอ่าน
    อ่านสนุก แต่มันเซ็งนะคะ ไม่มีแรง จะใช้ลีลาภาษา

ก็ใจรู้ว่า มีโครงการ จะทำให้ พื้นที่ มธ ท่าพระจันทร์ราบ
    ทำเป็นสวนสาธารณะ น่าตกใจมากๆ เลยนะคะ

ตอนนี้ ตึกที่รังสิตสร้างจะเสร็จหมดแล้ว
    จะเดินหน้าถอยหลังยังไงคะ
    อ ชาญวิทย์ อยากไปคุยกับ อ จัง

ปวดหัว พวกปริญญาโท น่ะ ก็แผนการ นั่นแหละ
    ยังไง ก็ไม่เหลือ หรอก ไม่รอด หรอกค่ะ

เฮ็ออ.. ทำไงดีน๊า ทำไม หรือคะ ทำเล ริมเจ้าพระยา
    ทำเล ที่ดีที่สุด ทำไม พวกเรา เก็บรักษาไว้ไม่ได้
    ธรรมศาสตร์ ต้องแย่แน่ๆ อนาคต ต้องแย่ๆ แน่ๆๆๆๆๆ

เฮ้อออออ.... เบื่อๆๆๆๆๆๆๆ ทำไงดี ไม่อยากให้ย้ายค่ะ

จากคุณ : ปากฉลาม สนามหลวง - [ 6 ม.ค. 47 12:04:45 A:203.152.61.5 X:10.137.129.198 ]