CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

คุณประทับใจบทบาทของนัท มีเรียจากละครเรื่องไหนต่อไปนี้?

คือหัตถาครองพิภพ (3 คน)
      ดั่งดวงหฤทัย (15 คน)
      น้ำใสใจจริง (8 คน)
      สายใยรัก (1 คน)
      เจ้าสาวสายฟ้าแลบ (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 28 คน

10.71%
     53.57%
     28.57%
     3.57%
     3.57%

ไม่มีอะไรมากค่ะ แค่เหงาๆ ก็เลยอยากลองตั้งกระทูโหวตเป็นของตัวเองสักกระทู้ มาโหวตกันดีกว่าค่ะ

เรื่องแรกคือหัตถาครองพิภพกับบทพริ้มเพรา พี่สาวผู้เรียบร้อยน่ารัก

เรื่องที่สองดั่งดวงหฤทัยในมาดเจ้าฟ้าหญิงทรรศิกากัญญาวดีแห่งแคว้นพันธุรัฐผู้สูงศักดิ์

เรื่องที่สามน้ำใสใจจริงกับบทอ้อมพร ศิษย์ บขส. สาวทอมบอย (แถมยังคู่กับพระเอกในชีวิตจริงอีกต่างหาก อิอิ)

เรื่องที่สี่ล่าสุดกับสายใยรัก ในบทชีวิตเรื่องแรกที่ค่อนข้างเครียดแถมยังน่วมทั้งเรื่องอีกด้วย (ติวเตอร์คนสำคัญคือเพื่อนซี๊แอน ทองประสม)

เรื่องที่ห้าเจ้าสาวสายฟ้าแลบ เรื่องสุดท้ายก่อนเป็นเจ้าสาวในชีวิตจริง (พระเอกก็ด้วยนะ สายฟ้าแลบยิ่งกว่านางเอกอีก)

จริงๆ มีอีกหลายเรื่องค่ะ แต่มันมีแค่ 5 ตัวเลือกนี่เน๊อะ

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ค. 47 17:54:22

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ค. 47 17:50:35

จากคุณ : หนูสวรรค์ - [ 25 พ.ค. 47 17:46:49 ]