CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

UBC คำตอบจากยูบีซี อึ้งทึ้งเสียว เอามาเล่นให้ฟัง

ก่อนอื่นบอกก่อนว่าไม่ได้ หวังผลใดๆ ทั้งสิ้น แค่มาเล่าให้ฟัง ไม่ชอบก็กดข้ามไป

คำตอบจากยูบีซีสุดแสนประทับใจ

ผมเป็นสมาชิกรายปี ผมจ่ายตรงทุกครั้งไม่มีอิดออดใดๆ เพียงเพื่อต้องการ ดูรายการหนังใหม่ๆ ดูบอล ความบันเทิงต่างๆ  ผมเป็นสมาชิกตั้งแต่ยังไม่รวมบริษัท  
    ผมได้ส่งจดหมายไปให้ยูบีซีได้3ปีแล้ว จดหมายสองฉบับหลังพึ่งจะถึง ผมส่งไปได้สักครึ่งเดือน

จดหมายอะไรนะหรือ จดหมายร้องเรียนเรื่องรายการ ไม่สมราคาค่าบริการ ส่งทางอีเมล์

ผมพยายามส่งทางเวปก็แล้วไม่ไป มีรูปผู้หญิงใครก็ไม่ทราบทำท่าตกใจ บอกว่าระบบเมล์มีปัญหา เป็นแบบนี้มาสามปีเต็มๆ

ระกว่างกว่าจะส่งเมล์ได้ต้องกรอกทำสมาชิก ใส่ข้อมูลมากมาย  ในฟอร์ม ใช้เวลามากกว่าห้าที่แค่กรอกข้อมูล ให้ครบ และพอพิมส์เข้อความเสร็จ  กดส่งกับส่งไม่ไป

ดังนั้นผมก็ต้องมาส่งเอง จากเมล์ของผม ส่งไป ทุกวัน คิดว่ามันคงจะถึงสักวัน

จากวันนี้ถึงวันนี้ จดหมายถึงแล้ว

มีพนักงานฝรั่งชาวอาฟาริกาใต้ พูดภาษาอังกฤษสำเนียงแปลกๆ โทรมาที่บ้าน  ตกใจที่ยูบีซีโทรมา

ผมส่งจดหมายภาษาอังกฤษเพราะส่งภาษาไทยมันไม่ตอบกลับมาแน่ๆ  เพราะผมเคยส่งไปร้องเรียนแล้วเงียบ

เริ่มคุยกัน แบบเพื่อนเสียมาก

ผมว่าช่องหนัง มีแต่หนังเก่า รุ่นคนเล่นหนังไม่ตายไปแล้วก็เป็นทวดคนไปแล้ว

ยกตัวอย่าง

เกมลิน  1  2 ตุ๊กตาที่โดนน้ำแล้วแตกตัวออก ถ้าทานของกลางคืนเปลี่ยนเป็นตัวร้าย

ชักกี้  ตุ๊กตาฆ่าคน 1 2

จอร์ ฉลามตายแปลกๆ

คนเหล็ก

สิบเอ็ดมหาสมุทร  แฟงกี้เล่น กับเพื่อนๆ ตายหมดคอกแล้ว

คุยไปมาสรุปได้ว่า

ทั้งบริษัทใหญ่โต มหาชน มีคนอ่านออกพูดอังกฤษ ที่เรียกว่าฝรั่ง แค่สองคน

คนไทยที่ทำงาน ภาษายังไม่ดีพอ  

นี่ผมร้องเรียนเรื่องการใช้ภาษาอังกฤษผิดๆ ประจำ ทำให้คนไทยเด็กๆที่ชม ยูบีซีเพื่อภาษาอังกฤษนะบอกเลยว่าคิดผิด  เพราะเด็กจะโง่ลงเพราะเอา ภาษาผิดๆมาลงโดยไม่กลั่นกรองเท่าที่ควร ผิดทุกวันผิดซ้ำซาก  

ดูได้ตรงไหน บ่อย เมนู ภาษาอังกฤษมีผิดทุกวัน  

เค้าบอกว่าคนไทยเป็นสมาชิกประมาณ47500 ชื่อฝรั่ง 500คน  ผมเชื่อว่ามากกว่ามาก แค่เชียงใหม่เก็ตเฮ้าส์ ร้านอาหาร ฝรั่งทั้งนั้นแต่อาจจะสมัครชื่อเมียคนไทยแค่นั้นเอง

และมีจดหมายร้องเรียนมาแค่ 500 ฉบับ แน่ละ เมล์มันส่งไม่ได้เหมือนกลัวเค้าจะส่งไปด่ากัน มาสามปีแล้ว

อีกอย่างคนไทยนิสัยขี้เกรงใจ  อดทนได้เก่ง

แต่ผมทนมานาน ต้องทำให้เค้าได้ทราบบ้างว่า รายการมันไม่ดีจริง ๆ กดไล่ไปไม่มีอะไรดูต้องไปสิงโตบี้กัน

เวลาพามทาม ไม่มีอะไรดู กด HBO CINEMAX STARMOVIE ไม่มีอะไรให้ดู

กดไป 36 มีแต่ซี่รี่คนดำเล่น ไม่ตลก เลย

กด 37 ญี่ปุ่นยึดครอง ไม่ชอบเท่าไร  ดูเดือนละครั้งได้

กด 38  หนังเก่าคุณก็ทราบอยู่ แล้วไม่พอ หนังจีนพูดจีน แล้วดูรู้เรื่องได้อย่างไร นี่ผมมองว่าดีสุดของยูบีซีแล้ว ที่ซี่ดีดี มาที่ช่องนี้ ที่ดูอยู่ก็ CSI  ที่เหลือก็วนไปมา นี่เข้า ใจช่องนี้แต่ไหนแต่ไร ไม่ได้เปลี่ยนคุณภาพ หรือทำให้มันด้อยลง

จากคุณ : Photoshop(The-kop_No13) - [ 2 ก.ค. 47 20:30:56 ]