CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

=== ใครเคยไปเที่ยว "เดอะ พาเลซ" เธค ดัง ยุคคุณพ่อ (ปัจจุบันปิดแล้ว) บ้างครับ ... เล่าบรรยากาศให้ฟังหน่อยดิ ===

พอดีได้มีโอกาสไปอ่านกระทู้ เกี่ยวกับบรรยากาศของการแข่งรถยนต์ บนท้องถนน (อ่านเอาความรู้เฉย ๆ ไม่ควรเลียนแบบ) ของหนุ่ม ๆ สาว ๆ เมื่อซักประมาณ 10-20 ปีที่แล้ว ก็คงไม่มีที่ไหน ดังไปกว่า "เดอะ พาเลซ"

อ่านแล้วมันส์ม๊ากกกกกกกกกกกก .... อ่านแล้วนึกภาพตาม คงมันส์ น่าดู ... ลองไปอ่านดูนะครับ

http://rcweb.net/forums/?PHPSESSID=cad6941fd0cc398e494f568d318bd6bd&topic=238773

อ่านกระทู้แล้วก็เลยอยากจะรู้จัก "เดอะ พาเลซ" ในมุมมองที่กว้างขึ้น ในกระทู้ที่ผมยกมา นั้นส่วนใหญ่ พี่ ๆ เค๊าจะเล่าในแง่มุมของการ แข่งรถ บน ถ.วิภาฯ ตอน พาเลซ ปิด ... อ่านแล้วอยากให้มีคนเอา พล็อตเรื่องนี้ ไปทำหนังเลยอ่ะ ... หุหุ

อยากจะถามสมาชิกโต๊ะเฉลิมไทยฯ ว่ามีใครเคยเที่ยว "เดอะ พาเลซ" สมัย บูม บูม บ้างป่ะครับ ... บรรยากาศ มันเป็นยังไง ... ไม่ทราบว่าใครเป็นเจ้าของอ่ะครับ ???

เห็นมีพี่บางคนในกระทู้นั้น เล่าให้ฟังว่าดาราสมัยนี้ เช่น คุณมาช่า คุณโอ วรุฒ ... เที่ยวที่นั่นประจำเลยนี่ครับ

ถ้ามีคนเอาพล็อตเรื่องเกี่ยวกับ "เดอะ พาเลซ" มาทำเป็นหนังเนี๊ยะ ... ผมว่าคงจะน่าดูพอ ๆ กับ เรื่อง 2499 อันธพาล ครองเมือง เลยนะเนี๊ยะ

จากคุณ : ทูน แบริ่ง - [ 20 ก.ค. 47 02:08:17 ]