CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ทำไมคนที่นับถือเม่กวนอิมไม่ทานเนื้อครับ...

เพื่อนผมหลายๆคนตอบไม่ตรงกันสักคนทั้งที่พวกมันก็ไม่กินเนื้อ

บางคนว่าพี่ชายท่านถูกสาบให้เป็นวันเลยไม่ทาน
    บางคนว่าพาหนะของท่านเป็นวัวก็เลยไม่ทาน
    บางคนว่าท่านไม่ทานเนื้ออยู่แล้วเพราะท่านเป็นมังสะวิรัต

เฮ้อ ผมจะเชื่อใครดีเนี่ยครับ ใครทราบทีถูกต้องช่วยบอกที

จากคุณ : ดาวดวงน้อย - [ 21 ก.ค. 47 06:43:08 ]