CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ขอบอกความในใจ(ไม่ได้ตั้งใจว่าใคร อย่าโกรธกันนะครับ)

ทำไมกระทู้ของห้อง SCi-fi เดี๋ยวนี้เงียบเหงาจังเลยครับ
    ผมสังเกตุว่ากระทู้ที่จะมีคนเข้ามาตอบเยอะๆ ก็จะเป็นกระทู้ของคนที่คุ้นหน้าคุ้นตา(คุ้นชื่อ) กันอยู่แล้วในห้อง Sci-fi แต่คนที่ชื่อแปลกๆ ที่เข้ามาใหม่ไม่ค่อยรู้จักจะไม่ค่อยมีใครมาตอบเลย น่าสงสารออกครับ มันรู้สึกเหมือนกับว่าเราเปิดเรียนวันใหม่ หรือว่าเข้ามาทำงานในที่ใหม่ แล้วมีเพื่อนๆ ที่รู้จักหรือคุ้นเคยกันมาอยู่แล้ว เราจะรู้สึกเหวอๆ พยายามทักทายหาเรื่องคุยกับคนอื่นๆ แต่ด้วยความที่ยังไม่ค่อยสนิทกับใคร เลยทำให้ไม่ค่อยมีใครสนใจเท่าไหร่ แล้วก็เลยพาลหมดความมั่นใจไม่กล้าชวนใครคุย เพราะกลัวจะไม่มีใครตอบ แล้วก็ตัดสินใจอยู่เงียบๆ รอฟังคนอื่นเค้าคุยดีกว่า
    ไม่รู้ว่าผมคิดมากเกินไปรึเปล่านะครับ แต่ผมสังเกตุดูจากกระทู้ที่ไม่ค่อยคุ้นชื่อ จะไม่ค่อยมีคนเข้ามาตอบจริงๆ หรือว่าเข้ามาตอบก็น้อยมาก (อันนี้ไม่ได้ดูเนื้อหาว่าน่าสนใจรึเปล่า) นี่เลยเป็นสาเหตุที่ตัวผมเองเลยไม่ค่อยกล้าตั้งกระทู้เท่าไหร่ เพราะกลัวว่าจะไม่มีคนตอบส่วนใหญ่เลยแอบอ่านมันอย่างเดียว ก็ไอ้การที่พูดไปแล้วไม่มีใครสนใจเนี่ยะมันทำให้หมดความมั่นใจจริงๆ นะครับ

จากคุณ : Tan - [ 24 ก.ค. 47 20:09:38 A:202.133.165.48 X: ]