CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

กระทู้สอบถาม"ความคิดเห็น" : แสงมีมวลหรือไม่

แสงมีมวล (12 คน)
      แสงไม่มีมวล (3 คน)
      อื่น ๆ (โปรดระบุ ^ ^\") (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 18 คน

66.67%
     16.67%
     16.67%

วันก่อนนี้ ผมคุยกับเพื่อนครับ
    คุยไปคุยมา มาลงที่เรื่อง แสงมีมวลหรือไม่ ได้ยังไม่รู้
    แล้วก็ได้คำตอบที่ไม่คาดคิด...

เลยชักจะสงสัยว่ามีคนอื่นอีกไหมที่คิดแบบนั้น
    ก็อยากจะขอความคิดเห็นครับ ว่า "คิดว่า" แสงมีมวลรึเปล่า
    ให้เวลา 30 วินาที ประมาณโหลดกระทู้ได้ปั๊บ ตอบปุ๊บ แบบว่า
    ไม่ซีเรียสครับ เอาเป็นเปิดประเด็นคุยกันเรื่องนี้ก็ได้ ^ ^

จากคุณ : ช่างไม้ - [ 22 ส.ค. 47 14:05:02 ]