CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

[กระทู้ทดสอบแรงเน็ท] ยืมกระทู้โพสท์รูปฮอบบิทหนีเที่ยว ตอน สังขละบุรี ...

แอบหนีไปเที่ยวสังขละกันมาครับ
    (และก็เช่นเคย ไปมาตั้งแต่กลางเดือนที่แล้ว เพิ่งได้รูป กั่กๆๆๆ)

เป็นโครงการเที่ยว 2 คืน 2 วัน
    ออกเดินทางไปค้างบ้านคุณวัชวันศุกร์ แล้วก็ต่อไปกาญจน์ตอนเช้าวันเสาร์

อุปสรรคมีอยู่เล็กน้อยอันเนื่องมาจาก วีซีดี เรื่องหนึ่ง (สงวนนาม) ทำให้ชาวฮอบบิท(ยกเ้ว้น พต ซึ่งต้องเป็นคนขับรถเช่นเคย) ได้นอนกันตอนตี 2 กว่า แต่ต้องตื่นตอน 6 โมงเช้าเพื่อเคลื่อนขบวนไปกาญจน์

บังเอิญกล้องผมเพิ่งรู้ว่าแบตหมด(เหมือนเจ้าของไงไม่รู้)ที่บ้านคุณวัช กว่าจะซื้อแบตได้ก็ต้องเข้าเมืองกาญจน์ เลยรูปที่ผมมีเริ่มที่กาญจน์อ่ะครับ

เริ่มต้นที่ สะพานข้ามแม่น้ำแคว ตามธรรมเนียมครับ

รูปหมู่ทั้งคณะยกเว้นตากล้อง จากซ้ายไปขวา พจ พต มม คุณเอ็ม คุณวัช
    คุณวัชอุตส่าห์ทำท่าน่ารัก แต่บังคุณเอ็มมิดเลย 555

จากคุณ : ช่างไม้ - [ 8 ต.ค. 47 23:46:26 ]