CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

เพชรพระนเรศ ๒

จริงๆแล้ว ผมยังไม่เปิดกล้องเรื่องนเรศวรอย่างเป็นทางการ แต่ก็แอบถ่ายไปหลายฉาก โดยเฉพาะฉากสงคราม เพราะตอนที่ผมถ่ายเรื่องสุริโยไท ผมถ่ายฉากสงครามเป็นฉากสุดท้าย เป็นช่วงที่ผมหมดแรงหมดกำลังทรัพย์มากที่สุด เลยทำให้ฉากสงครามไม่ดีเท่าที่ควร พอมาทำเรื่องนเรศวร ซึ่งจะมีฉากรบมากกว่า ครึ่งเรื่อง เพราะฉนั้นเราเลยเริ่มจากฉากรบก่อน ถ่ายมามากกว่าเดือนแล้วครับ

จากคุณ : Cinephile - [ 4 พ.ย. 47 11:07:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป